Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

chán quá hỉ...mình cón lang thanh bên ngoài..chả bit đi về đâu trôi về đâu tháng ngày..........chán..bao nhiu la cố gắng vậy mà vẫn thế này.

Chuc cac member mot nam moi day suc song thanh cong va hanh phuc.
Dung quen chung tay xay dung dien dan manh me giau manh.

Các bạn ơi, tình hình sắp tới còn thảm hơn rất nhiều nữa cơ. Mình là ACBer, đợt vừa rồi mới cắt giảm giờ làm và song song đó làm giảm 18-22% lương, những R* và PF* nếu không hoàn thành chỉ tiêu cũng chuyển từ Nhân viên chính thức sang cộng tác viên đồng nghĩa với việc lương thấp, không có bất kì 1 khoản trợ cấp và thưởng nào từ ACB nữa... rồi lúc đó sẽ chằng phải chờ NH cho nghỉ mà ACBers tự xin nghỉ vì đồng lương không đủ để sống...!!! Thời thế có lẽ đã thay đổi rồi, khó khăn lại càng thêm khó khăn mà thôi, ai chịu nổi thì bám trụ chờ ngày tươi sáng (hi vọng ko quá lâu) ai ko chịu nổi thì tìm chân trời mới tươi sáng hơn cho mình.

công văn 247 à bạn :) mình ko hiểu cắt giảm nhiều thế thì lấy đâu ra người làm, trc acb chỗ mình làm từng đấy người thấy khối lượng cviec vừa đủ, bjo giảm ko biết ít người xoay sở làm sao nữa :D

Chia buồn với bạn.
Thôi thì làm lại từ đầu thôi.
Trách họ cũng chả được gì :(

k còn tâm trạng làm việc, ở lại làm j khi cả phòng có mỗi mình xếp loại B-, trong khi có cơ hội khác để đi, thật là ngu ngốc...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên