Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Có thể mình không có duyên với NH này, coi như 1 tháng đấy là học hỏi kinh nghiêm thực tế trong NH đi :)vui vẻ và chờ đợi may mắn thực sự tới với mình ... :D.... try again :)

Bạn ơi, nghe báo thì đốt lá mà ăn ah, người thực việc thực chứng kiến tận mắt đây thôi :)

- - - Updated - - -

Tại CN mình, sếp đã trình cho tất cả các nhân viên tân tuyển được ở lại. Mình thấy vui quá :D
Dĩ nhiên các PGD và CN phải chịu chỉ tiêu tăng gấp mấy lần, nhưng như vậy là rất có tình người rùi :D

Bạn ở chi nhánh nào, sếp mình trình cho mình lên hội sở mà còn ko ăn thua nè :( ... hay chi nhánh ở tình dễ hơn ở HN

Trên báo có đăng nguyên nhân là do:
"ông Nguyễn Thanh Toại, Phó tổng giám đốc Ngân hàng Á Châu (ACB) cho biết, theo như kế hoạch ban đầu của nhà băng, đến cuối năm 2012, toàn hệ thống sẽ phát triển lên thành 350 chi nhánh, phòng giao dịch trên toàn quốc (hiện nay chỉ mới 334 đơn vị). Tuy nhiên, do tình hình kinh tế suy thoái chưa thể phục hồi ngay nên Ngân hàng Nhà nước cũng khuyến cáo các ngân hàng không mở thêm phòng giao dịch, chi nhánh. Chính lý do này, ông Toại cho biết 16 chi nhánh, phòng giao dịch mới trên toàn quốc không được cấp phép hoạt động. Do vậy, hàng loạt nhân viên được tuyển dụng trước đây nhằm đào tạo và thử việc trong thời gian 6 tháng để phục vụ nhu cầu phát triển trong năm tới, ngân hàng đành phải chấm dứt việc ký kết hợp đồng chính thức với họ."

Link tham khảo:
http://vietstock.vn/2012/11/acb-cho-nghi-hang-loat-nhan-vien-thu-viec-737-249738.htm

Dẫu sao các bạn cũng cám ơn ACB đã cho cơ hội trải nghiệm công việc trong 2 tháng thử việc và được đào tạo nghiệp vụ một tháng. Quả thật những người làm chính sách nhân sự của ACB cũng lấy làm tiếc vì điều này

hjc, đúng là ACB đã cho mình kinh nghiệm, nhưng mình theo AcB, đã bỏ qua các cơ hội khác,bao nhiêu là cố gắng,năn nỉ khách hàng, chạy ngược chạy xuôi giải quyết các vấn đề phát sinh, đạt được chỉ tiêu, vậy mà....., giờ này sắp tết rồi, nhu cầu tuyển dụng rất ít. Bao nhiêu là hi vọng của bản thân, của gia đình. Bạn mình ở Chi nhánh không đủ nhân sự, vượt chỉ tiêu, mà vẫn bị cắt, không tiếc thương, đau lòng nhất là những ai đã bỏ việc ở ngân hàng khác về ACB. Thất vọng kinh khủng!!

hjc, đúng là ACB đã cho mình kinh nghiệm, nhưng mình theo AcB, đã bỏ qua các cơ hội khác,bao nhiêu là cố gắng,năn nỉ khách hàng, chạy ngược chạy xuôi giải quyết các vấn đề phát sinh, đạt được chỉ tiêu, vậy mà....., giờ này sắp tết rồi, nhu cầu tuyển dụng rất ít. Bao nhiêu là hi vọng của bản thân, của gia đình. Bạn mình ở Chi nhánh không đủ nhân sự, vượt chỉ tiêu, mà vẫn bị cắt, không tiếc thương, đau lòng nhất là những ai đã bỏ việc ở ngân hàng khác về ACB. Thất vọng kinh khủng!!

Chuẩn nhất là bỏ qua các cơ hội khác để về ACB :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back