Thất vọng về ACB kinh khủng :(

Bao nhiêu hứa hẹn, bao nhiêu cam kết "ACB đã nói là sẽ làm, ACB luôn cam kết .... v..v" nhưng tới hôm nay thứ 2 ngày 26/11/2012, "đùng" 1 cái nhân sự gọi lên là sẽ chấm dứt toàn bộ hợp đồng thử việc đối với nhân viên tân tuyển thử việc & học việc, bao nhiêu nỗ lực, cố gắng, hoài bão; nhiều dự định, nhiều kế hoạch còn đang ấp ủ dang dở .... tất cả đã kết thúc ... ~ 250 nhân viên, 250 con người đã được ACB thắp lửa qua giai đoạn đào tạo 1 tháng trời ... Lòng tin đã mất... Dù hiểu khó khăn của chung của NH nhưng từ đầu đã nói cắt giảm những nv yếu kém làm việc k hiệu quả, nhưng tại sao hả ACB? những ACB-er đã cố gắng dù chỉ 1,2 tháng ngắn ngủi đã cống hiến cho ACB bằng những nhân viên cũ làm việc cả vài tháng trời cũng phải ra đi là cớ sao hả ACB? K ai cam tâm cả ACB ah, quả đắng này nuốt k trồi ACB ơi %%-

Mình cũng rất buồn khi các đồng nghiệp của mình buộc phải rời ACB trong giai đoạn kinh tế khó khăn như hiện nay. CÓ lẽ vài tháng nữa mình cũng trong danh sách này mất vì hợp đồng 1 năm của mình sắp hết.
Không riêng gì ACB mà rất nhiều các NH khác cũng có động thái cắt giảm nhân sự và tiền lương. Thời thế thế thời, mong tất cả đều vượt qua được, cứ coi như là tg sắp tới ở nhà để trau dồi thêm kiến thức, luyện ngoại ngữ thật tốt, mình nghĩ hiện nay rất nhiều cv yêu cầu có kỹ năng này nhưng không phải ai cũng đáp ứng được.
Năm 2013 cũng đầy rẫy những khó khăn, có lẽ mình cũng phải chừa ra cho mình 1 đường lui.
Các bạn ơi, hãy cố gắng lên, chúng ta còn sống là còn hi vọng, đừng để tâm trạng sầu thảm ảnh hưởng đến tinh thần nhé! Lấy học làm niềm vui trong những ngày tháng này thôi!

Hic :(...Một cơn lạnh chạy dài sống lưng, rùng mình :-s
Năm nay ngân hàng phủ 1 màu đen tối, k cắt giảm nhân sự hàng loạt thì cũng giảm lương...Chỉ tội mấy bạn sinh viên ra trường đúng vào năm nay, lận đận, lông bông :(
Cố gắng vượt qua và tìm một công việc mới tốt hơn nhé các bạn, gluck to you!

Xin chia buồn. Thời buổi khó khăn, ngân hàng nào cũng vậy thôi.

Mong các bạn bình tĩnh và cố gắng thật nhiều, các bạn đã được ACB khẳng định thì chắc chắn các bạn phải là những người có năng lực. ACB cũng không muốn làm như vậy nhưng tình hình chung hiện tại còn nhiều khó khăn, vẫn biết rằng cắt giảm thế này các bạn sẽ bị hụt hẫng và thất vọng lắm nhưng những gì các bạn đã học được ở ACB là kinh nghiệm không dễ gì có được. ACB là ngân hàng đào tạo rất bài bản, những tháng ngày học tại Trung tâm đào tạo hẳn các bạn cũng nhận ra điều đó, trong cái mất có cái được, cố lên nhé mọi người.

Mong các bạn bình tĩnh và cố gắng thật nhiều, các bạn đã được ACB khẳng định thì chắc chắn các bạn phải là những người có năng lực. ACB cũng không muốn làm như vậy nhưng tình hình chung hiện tại còn nhiều khó khăn, vẫn biết rằng cắt giảm thế này các bạn sẽ bị hụt hẫng và thất vọng lắm nhưng những gì các bạn đã học được ở ACB là kinh nghiệm không dễ gì có được. ACB là ngân hàng đào tạo rất bài bản, những tháng ngày học tại Trung tâm đào tạo hẳn các bạn cũng nhận ra điều đó, trong cái mất có cái được, cố lên nhé mọi người.
B nói sao thấy chuyện đời đơn giản quá, nếu ACB biết lo lắng cho nhân viên thì họ nên thông báo trước mấy tháng để người ta tìm cách xoay sở, chứ tự dưng "đùng" 1 cái cho nghỉ thế này bảo sao người ta ko uất ức mới lạ :-ss

B nói sao thấy chuyện đời đơn giản quá, nếu ACB biết lo lắng cho nhân viên thì họ nên thông báo trước mấy tháng để người ta tìm cách xoay sở, chứ tự dưng "đùng" 1 cái cho nghỉ thế này bảo sao người ta ko uất ức mới lạ :-ss

Nếu là thử việc, thì theo Luật là đúng đó, không cần phải báo gì cả!

Bạn có biết đào tạo một nhân viên cũng tốn kém nhiều chi phí lắm ko? Trong số các bạn bị cắt giảm như thế này có những bạn đã thử việc, đã có những cống hiến nhất định, nhưng có những bạn mới đang học việc, nếu là bạn bạn có muốn vừa bỏ chi phí ra đào tạo rồi nhận lại được những câu nói mình nhẫn tâm ko?

- - - Updated - - -

Bạn có biết đào tạo một nhân viên cũng tốn kém nhiều chi phí lắm ko? Trong số các bạn bị cắt giảm như thế này có những bạn đã thử việc, đã có những cống hiến nhất định, nhưng có những bạn mới đang học việc, nếu là bạn bạn có muốn vừa bỏ chi phí ra đào tạo rồi nhận lại được những câu nói mình nhẫn tâm ko?

Mình có thằng bạn làm ở Đồng Tháp mới vừa được ký HĐ đây bạn làm ở CN nào vậy?

- - - Updated - - -

Ừa, nếu đứng dưới góc độ ngân hàng thì đúng, nhưng mình thấy tự dưng 1 ngày đẹp trời vào cơ quan nhận đc tin sét đánh như vậy thì mình cũng như chủ topic thôi, nếu trước đó mấy tháng ACB có thông báo trước để nhân viên chuẩn bị tâm lý thì sẽ đỡ nhẫn tâm hơn

P/S: ý kiến chủ quan thôi, có gì nói hem đúng thì bỏ qua nha
:-"

- - - Updated - - -

Nếu là thử việc, thì theo Luật là đúng đó, không cần phải báo gì cả!
Phũ phàng thế sao anh :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back