Thất nghiệp hơn 1 năm !

Cố lên nào cô gái! Mình thì vừa ra trường, cũng đang phải ăn bám bố mẹ trong thời gian chờ đợi kết quả. :(( Có những lúc chuyện nhỏ tưởng như là khó, có những lúc thấy lo nhưng mọi chuyện lại chẳng nhằm nhò, có những lúc ngặt nghèo tưởng như là hết, nhưng mọi chuyện chẳng đáng mà lo. Nào hãy vui lên nào bạn nhé! Vì khó khăn chỉ là lẽ thường.:D

hic, em còn mỗi bidv mà cũng rớt...em sắp giống chị rồi :(
Hơn 3 tháng ở nhà, chán nản, mệt mỏi, thất vọng, k còn niềm tin nữa.
Nhưng dù sao chúng ta cũng phải cố gắng nha chị. Chúc chị may mắn!

Đồng cảm! :) Mình ở nhà chính thức từ tháng 5 đến nay đã hơn 4 tháng, ban đầu còn tư tưởng mới ra trường cứ bình tĩnh đã nên xả láng mất 2 tháng. Đến tháng 7 bắt đầu có những biểu hiện đầu tiên của hành trình tìm việc, và đến nay 13/9 mình thực sự cảm thấy sốt ruột, kèm theo đó là lo lắng và mất tự tin vào bản thân ghê gớm. Cứ nộp cứ nộp cứ nộp, những lần đầu chuẩn bị rất kĩ lưỡng, soi từng câu chữ đơn xin việc, dự tuyển, CV các kiểu, h thì nhàm rồi, lắm lúc như kiểu nộp cho có ấy :)) Mình vừa nộp 1 loạt qua web tuyển dụng trực tuyến và phát hiện đã sai lỗi chính tả 1 chỗ, ôi đau lòng, nộp 1 lần k nộp lại được nữa :)) Tiếc quá nên lên đây giãi bày tâm sự chút :) Không còn cách nào khác, cố mà bình tĩnh, lấy lại tinh thần và tiếp tục rải thôi :) Đời không như là mơ nhưng ta vẫn phải cố! ;)

Tất cả chỉ là bài học đường đời, biết đâu đó là một điều tốt. Bạn sẽ học được cách kiên trì và trân trọng những điều mình sắp có. Đó là 2 trong những yếu tố quan trọng để thành công. Chúc bạn may mắn! :)

thông cảm với bạn, mình mới chỉ lấy bằng tn và bắt đầu tìm việc từ tháng 7, thế mà sau 1 tháng đã khá là stress
đầu tiên thì cũng hăm hở với giấc mơ ngân hàng, thời gian đó ngày nào cũng vào ub, lượn hết website các ngân hàng lớn nhỏ, chỗ nào thi tuyển là tìm cách nạp bằng hết, nhưng sau vài lần thi tuyển, pv và trượt... cứ lặp lại như thế thì nản dần. có đợt mình thấy sợ mỗi lần bắt gặp chữ thư cảm ơn luôn, chả mún gặp bạn bè j hết, k dám nghĩ liệu 3 tháng nữa vẫn tn thì thế nào
sau cùng mình quyết định lựa chọn một con đường khác, k ngân hàng, k công chức, k xin xỏ ( đã thử nhưng k đc vì k có ng quen :((() và giờ mình thấy rất may mắn vì đã quyết định như vậy
mình nghĩ bạn có thể chia sẻ nhu cầu tìm việc với bất kỳ ai quen biết, đừng ngại vì có thể khi có đc thông tin nào đó họ sẽ báo cho mình ( công việc hiện tại m đang làm là do bạn của bạn giới thiệu đấy :D,tât nhiên vẫn phải thi tuyển bt) cũng có thể đăng ký thêm khóa học j đây, k nhất thiết phải là nghiệp vụ , có thể là ngoại ngữ thứ 2, nhảy nhót, nấu ăn, túm lại là ra ngoài vận động chứ cứ ở nhà nghĩ ngợi thì rất dễ tăng áp lực
Chúc bạn may mắn ^^

...mình nói thế này cho nó nhanh nhé...các bạn trẻ cho rằng cứ ra trường đi đã rồi hãng tính chuyện xin việc là 1 sai lầm lướn, khi học năm 3, năm 4 bạn đã phải đi làm ngon lành roài, sau khi ra trường bạn vẫn back up làm CV ở cty cũ & tiến hành lần mò CV mới ngon hơn, nếu bạn xin vc thành công thì bạn sẽ chuyển việc, còn nếu ko thì bạn vẫn có việc ở cty cũ, như vậy bạn sẽ ko bị lâm vào tính thế bước đường cùng như trên...bạn nên đọc bài này có lẽ sẽ jup dc ji chăng: http://ub.com.vn/threads/18808-Kinh-nghiem-di-san-viec-khi-moi-ra-truong.html

kinh nghiệm đau thương là trong lúc chưa tìm được việc ưng ý thì đừng nên về quê, cứ ở lại tp tìm việc làm thêm j đó, đi học thêm cũng được. Đang stress chuyện tìm việc gian nan mà ở gần pa mẹ buồn rầu, hàng xóm tò mò là coi như chẳng còn tinh thần nào mà phấn đấu, chưa kể ba mẹ thấy vậy chẳng cho đi nữa, bắt ở quê luôn là tiêu -.-"

Tôi rất chia sẽ cảm xúc của bạn. vì tôi cũng có những điểm rất giống bạn nhưng chưa thất nghiệp đến 1 năm như bạn thôi. Buồn, thất vọng cũng nhiều lắm, Nghiệm lại thì đây là những vấp ngã đầu đời mà chúng ta nhất định phải vượt qua để đón nhận tương lai tương sáng hơn. Tôi, bạn và tất cả mọi người hảy cố gắng, nổ lực thật nhiều mới có thể đứng vững trong cuộc đời đầy nghiệt ngã này được. Chúc thành công. Thân!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên