Thất nghiệp hơn 1 năm !

đọc bài này thấy đồng cảm quá. e chỉ ra trường mấy tháng thôi, nhưng thực sự thấy mệt mỏi quá. không nghicx mọi thứ lại khó khăn đến mức này. Nhưng dù sao sống thì vẫn phải có niềm tin chị nhở. e chúc chị sớm có một công việc thật tốt. :)))

haiz, mới thất nghiệp 3 tháng mà mình kiểu như bị khủng bố tinh thần lắm roài. Đọc bài của chị mới biết chưa là gì cả. Cố lên chị ah, 1 chút cố gắng + một chút kiên trì + 1 chút may mắn nữa thôi :D
haizz, giống bạn rùi... cái này gọi là áp lực hậu tốt nghiệp nè...đi đâu cũng thấy nhan nhản 4 chữ "làm ở đâu thế":D nhưng mà hiện tại cũng đã qua cái ải này rùi. Chúc bạn và tác giả bài viết sớm tìm được việc nhé:)

thật là buồn, mình cũng sắp tự kỷ vì công việc mất rồi. Giờ mình cũng gần mất hết cảm giác và niềm hy vọng về một cuộc sống quá.

mình đang đợi đi pv bên VPB mà chưa thấy nó gọi, hiện tại cung thất nghiệp 2 tháng rồi, bây giờ tính đi làm mấy công việc khác đỡ, đợi NH chẳng biết khi nào

cố gắng lên chị nhé, đừng quá chán nản mà làm mất đi cơ hội của chính mình, vào hoàn cảnh ấy quả thật rất buồn nhưng biết đâu đó lại là thử thách để vươn tới một kết quả tốt đẹp hơn cả mong đợi thì sao? :)

Theo mình, bạn nên đọc "Dám thất bại" (Dare to fail) để có những suy nghĩ tích cực và vượt qua khó khăn bạn nhé. ^^

Uả...có cuốn này nửa hả? Mình mới đọc "Dare to Win" :)) chưa đọc cuốn này :D

Cho tí truyện tranh cho phong phú ^^
----Update---
Link cuốn Dare to Fail cho ai có hứng thú :D
http://www.mediafire.com/?z45gizrnlnm
Dùng mobipocket reader đọc nhé các bạn :)
“So với những người thất bại, những người thành công thật sự đã thất bại nhiều lần hơn, chỉ đơn giản là vì họ đã cố gắng nhiều lần hơn!”

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
dung that vong ban nhe!
khong phai chi co mot minh ban o trong truong hop nay!!
hay co gang theo duoi uoc mo, minh tin rang se co mot ngay ban thanh cong!
lac quan len may man se den voi ban

Chia sẻ với chị, anh trai em học ĐH Luật ra trường thất nghiệp 2 năm ở nhà rửa bát nấu cơm. 2 năm đấy ạ. Đã có lúc anh đòi xé bằng, anh bảo bằng đh là cái quái gì mà bao lâu đi xin việc đều ko đc. Bố mẹ anh cũng phải đi xin xỏ chạy chọt bao nhiêu người. Thế rồi anh tự thi, cái điều bất ngờ là anh đỗ công chức vào Bộ tư pháp, cái nơi mà đầy rẫy COCC chỉ đi làm ko công để học việc thi mãi vẫn ko đỗ. Anh đỗ.

Bây giờ anh làm Thư kí Bộ trưởng và Vụ Phó. Anh chỉ nói với em 1 câu: Học 4 năm trong trường ra chỉ để đi thi, m ko thi đc thì đi học làm gì.

Em nhìn anh như một tấm gương cho sự nỗ lực và phấn đấu. Anh có trách mắng gì cũng đúng thôi vì đến bây giờ mấy tháng ra trường rồi em vẫn chưa có việc làm. Nhưng em vẫn tin thời cơ chưa đến, đến rồi mình cũng sẽ được đi làm thôi :)

Chúc cho chị mau đc đi làm nhé. Chúc cho cả em luôn nào >:D<
Nói chung là cần có nghị lực, tuy nhiên t thấy anh trai bạn cũng chỉ dám nói câu thứ 2 khi mà đã đỗ, còn trước đó còn đòi xé bằng cơ mà;))
Dù sao thì "Có công mài sắt, có ngày nên kim":)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,803
Thành viên mới nhất
tydotamtamli
Back
Bên trên