[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
quan trọng là sống ở đâu nếu bạn ở 1 thành phố lớn thì 5 triệu vẫn chỉ vừa đủ mà thôi :))

MB Hà Nội nhé :
Thử việc 5tr1
Học việc 7tr2
Chính thức 8tr2
Con gái thì thêm 300k trang điểm phấn son :)
Mình thì mình vẫn thích Vietcombank nhất, mình quen 1 anh ở HO đi làm toàn 4h30 về, MB thì 7, 8h là chuyện bình thường phố huyện :( Còn Vietinbank lương không được như trên báo đâu, làm thì vất vả lắm. Vietcombank vẫn là cao nhất, làm lại nhàn hơn, ước gì mình được vào VCB làm :D

hj, là VCB nổi tiếng về các loại chế độ phụ trội :D
chị ơi thế chị bít mức Đông Á ở tỉnh nhiu không ạ? đang muốn deal lương, cũng muốn bit mức hợp lí :D

MB Hà Nội nhé :
Thử việc 5tr1
Học việc 7tr2
Chính thức 8tr2
Con gái thì thêm 300k trang điểm phấn son :)
Mình thì mình vẫn thích Vietcombank nhất, mình quen 1 anh ở HO đi làm toàn 4h30 về, MB thì 7, 8h là chuyện bình thường phố huyện :( Còn Vietinbank lương không được như trên báo đâu, làm thì vất vả lắm. Vietcombank vẫn là cao nhất, làm lại nhàn hơn, ước gì mình được vào VCB làm :D

Mình thấy mới ra trường thì thi vào MB là dễ đỗ nhất với lại chế độ đãi ngộ tốt, CVQHKD tầm 5tr chưa phụ cấp

1 số thôi nhé :d , nhưng thấy MB là tốt nhất
hj ghi thế này bảo sao topic mb luôn luôn hot=((

mình mới được abbank gọi đi làm , nhưng xem hợp đồng lương thử việc được 3,2 tr , lương chính thức 4 triệu cố định trong 1 năm luôn, đến năm sau thì tăng được 15% không có thưởng thiếc gì hết, thế là mình chưa vội ký để xem xét lại , các bạn cho mình ý kiến nhé, đầu tháng 9 này là mình phải quyết định rồi
hj cung đi ab bank nè cậu

Mình đang công tác vị trí tín dụng bên Phương Đông chi nhánh tỉnh.
Thử việc 2 tháng 3,8tr
CHính thức 5,5tr
Phúc lợi đầy đủ, thưởng cũng có.
1 TMCP cũng khá ok.

nhiều cty bây giờ chỉ trả luơng 2t, như ngân hàng 5t là tốt lắm rôi

mình mới vào MB đc hơn 2 tháng xong thử việc giờ học việc 6 tháng. Ở đây mọi ng nhiệt tình và thoải mái, chế độ đãi ngộ thì khỏi nói...nói chung đi làm 8h về mình thấy vẫn vui :D
lần nhận lương gần đây nhất là 5.5tr.

mình mới vào MB đc hơn 2 tháng xong thử việc giờ học việc 6 tháng. Ở đây mọi ng nhiệt tình và thoải mái, chế độ đãi ngộ thì khỏi nói...nói chung đi làm 8h về mình thấy vẫn vui :D
lần nhận lương gần đây nhất là 5.5tr.
Bạn là ở HN hay chi nhánh tỉnh vậy
Các bạn cho hỏi VP bank luơng thế nào vậy.(vị trí QHKH)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch
Back
Bên trên