[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các bạn !

Các bạn cho mình hỏi hiện giờ nếu Ths nước ngoài về làm cho các bộ phận như nguồn vốn, phân tích tài chính hay ngoại tệ thì mức lương các ngân hàng trả khoảng bao nhiêu? hay cái này còn tùy thuộc vào việc bạn thỏa thuận lương?

Cảm ơn các bạn nhiều :)

Những vị trí như bạn nói lương cố định cả vì áp lực công việc ít, mới vào chưa có kinh nghiệm thì ko được đòi hỏi thỏa thuận đâu

Có ai bit lương thử việc của MB thế nào ko nhẩy, mình có dc đòi hỏi mức lương ko hay họ định sẵn luôn, :D

đúng là lương ngân hàng cao thật,nhưng những ngân hàng tư nhân thì làm vất lắm có hôm 8h tối mới tan sở hãi luôn

cái bảng lương các Ngân hàng trên kia là bạn cập nhật vào thời điểm nào đấy nhỉ? vì mình thấy có nhiều điểm khác với những gì mình biết quá (vì mình làm 1 trong số các bank trên :D) theo như mình được biết, hiện nay lương nhân viên cao nhất vẫn là VCB thôi các bạn ạ, bạn mình làm chi nhánh lương đã >10tr rồi, tiền ăn trưa cứ 100k/bữa mà nhân lên :)) còn Vietinbank lương thì cũng có vẻ là cao đấy nhưng cũng chỉ là có vẻ thôi các bạn ạ, ở chi nhánh chính thức là khoảng 8-9tr (đối với nhân viên mới và tại các chi nhánh làm ăn tốt), còn hội sở chính thì có cao hơn chút, nhưng lậu thì ... chẹp.... chắc nhìn các NH khác mà thèm thôi :)) BIDV thì đúng là thử việc có thấp thật, nhưng mấy tháng sau thì cũng không phụ công các bạn phấn đấu thi vào đó đâu ạ ;) còn NN thì vô đối rồi, mình k dám bàn luận thêm, vì có nhiều khoản mà mình cũng k liệt kê chính xác được :) các ngân hàng cổ phần cũng tùy ngân hàng và vị trí nữa các bạn ạ, nhưng lương cũng không đến nỗi đâu ;)
p/s: những gì mình cm ở trên là đối với nhân viên mới vào và mới làm được vài năm nhé :D

có bác nào biết CV QHKH của MB lương lậu thời điểm này sao k ạ.cho e chút thông tin.e cảm ơn trước

Mọi người ơi, lương ở HO Đông Á hiện h là khoảng tầm nào nhỉ? Nghe nói DAB mới nâng khung lương và áp dụng chính sách cho trưởng đơn vị đề xuất mức lương nên ko biết thế nào :-??

Thanks all.

Để vào được NH nước ngoài phải có người quen đúng ko mọi người nhỉ. Thấy bảo có mục "người giới thiệu" thì phải :(

Mục đó thường mà để tên các GV, các lãnh đạo trực tiếp của bạn ở CV trước, những người biết rõ về 1 quá trình, giai đoạn làm việc nào đó của bạn mà ko phải người thân. Chứ ko fải là ng quen trong NH

Làm ở Lienvietpostbank thì thế nào mọi người nhỉ? anh chị nào đã và đang làm ở Lienviet chia sẽ cho bọn em với!!hihi!em cảm ơn nhiều à!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên