[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có anh chị nào biết lương GDV ACB mới tuyển và bình thường khoảng bao nhiêu không ạ. ACB đào tạo tốt nhưng lương gần đây thì thấp lắm pk ạ. E sắp gia nhập nên đang lo
Theo bạn m nói thì lương đi học là 2,5 tr thử việc là 4 tr chính thức là 4,7 tr. Ko thưởng cho nhân viên dưới 6t nựa thì phải( cái này m hỏi qua bạn m)

Bạn của bạn tuyển lâu chưa z. Giờ acb mới đang khởi sắc lại xíu thôi. Mà tùy chi nhánh nữa.
bạn m trúng tuyển hồi tháng 5, từ học việc với thử cũng đc 4 tháng rồi mới đây thôi ko lâu lắm, có 2,3 đứa gì đang làm ở chi nhánh khác nó cũng than quá trời, đang muốn ngỉ mà sợ ko xin đc việc thôi

Ở ACB thì có thể không có thay đổi may so với năm 2012, lương cho cán bộ mới vào vẫn vậy, nói chung các bạn nên có sự chuẩn bị sẵn tâm lý với môi trường công việc sắp tới để giữ cân bằng, không thì bị trầm cảm (ý ở đây là xa ban bè) như một số tôi đã gặp.
Làm hai năm đầu tiền lấy kinh nghiệm rồi vào ngân hàng top đầu thì tôi cần lưu ý các bạn như sau:
- Trong quá trình làm việc, vẫn ôn tập kiến thức kinh tế, tiếng anh đầy đủ vì cái mà các bạn thu thập được khi làm việc và thi ngân hàng top trên sẽ có sự khác nhau. Nhiều người không thể thi được vì theo lối mòn công việc nên một là sẽ bỏ bẵng kiến thức cần thiết, hai là sẽ ngại thi tuyển vì ôn lại kiến thức không phải là dễ sau 2 năm đi làm tốt mặt đâu nhé.
- Không phải ai làm ở ngân hàng 2 năm thi sang ngân hàng khác dễ hơn so với các bạn mới ra trường đâu nhé. Vẫn bị loại và thua như thường (Cái này mình thấy ở mấy ngân hàng TMCP nhà nước nhé, cổ phần thì ko rõ).

Thật ko thể hiểu nổi thế nào nữa, mấy anh chị mình làm trong vietin ở tphcm bảo lương đang bèo bọt lắm, thực nhận khoảng 5-6 chai ah, thế mà đợt tuyển vừa rồi các bạn thi đậu bảo ký hợp đồng thử việc đã hơn 8 chai là thế nào, chả lẽ ko kinh nghiệm lương lại cao hơn dân làm lâu ah
Mình m rõ lắm, hôm qua vừa nhận lương thử việc, cộng quyết toán cuối năm gì đó đc 9tr, cả tiền cơm

Sao ai cũng bàn NH khổng lồ ko thế?
Cho mình hỏi về chế độ của nhân viên mới ở Phương Đông và Kienlongbank???
Tại mình thất nghiệp cả năm, h lại đậu cả 2.....

Agri theo hệ số. Mới vào bằng ĐH thì hệ số 2.34 x lương cơ bản cứ thế mà tính. cơ mà e được hơn 4tr/1 tháng ah (Teller có cả thêm phụ cấp). Còn Loan chắc xuống còn 3tr5 :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên