Thà làm lính thằng giỏi còn hơn làm sếp thằng ngu”

Mình đang trong hoàn cảnh rẻ rách nhất, không thuộc 2 loại trên: làm tớ cho thằng vừa ngu vừa bẩn tính

Mình đang trong hoàn cảnh rẻ rách nhất, không thuộc 2 loại trên: làm tớ cho thằng vừa ngu vừa bẩn tính

đấy gọi là cái số rùi bác dongphuong031 ơi, theo nhà phật nói thì chắc là do kiếp trước họ tu tốt nên kiếp này có "ngu" đi nữa thì vẫn sướng :), thui mình cố tu cho kiếp sau mình hưởng thui bác ơi

bác nói ngược với thực tại rồi, hiện tại nó như thế này nè: thà làm sếp thằng ngu để có gì nó gánh, còn hơn làm lính thằng giỏi mà bị nó gài hàng =))

nói chung sếp giỏi còn phục mặc dù thuộc nhóm này thì độ quái thì khỏi phải nói ở tất cả các mặt. Còn sếp ngu thì thường thường nhóm này lại luôn tỏ ra hiểu biết và tỏ ra rất nguy hiểm, cứ đến việc khó là y như rằng... chán. Làm việc cho loại này thì chán lắm, nhiều khi sai cũng ký, lên sếp to hơn mới phát hiện ra thì ôi thôi!...

Thường thì mình thấy không có ông sếp nào ngu cả. Để làm sếp người ta cần nhiều yếu tố lắm chứ. Có những người chỉ giỏi chuyên môn chưa chắc đã làm sếp được, người này chỉ hợp với vị trí kiểm soát hay trưởng phòng thôi. Để làm sếp ngân hàng mình nghĩ quan trọng nhất là các mối quan hệ và cái duyên trong công việc.

đấy gọi là cái số rùi bác dongphuong031 ơi, theo nhà phật nói thì chắc là do kiếp trước họ tu tốt nên kiếp này có "ngu" đi nữa thì vẫn sướng :), thui mình cố tu cho kiếp sau mình hưởng thui bác ơi

Xin đính chính là ko phải "sếp", tự dưng phải hợp tác với thằng "dở ông dở thằng", nó gọi là "trưởng nhóm" mới đau chứ, tự dưng xin mình vào để phục vụ nó, haizzzz... Đau tim với thằng dở này quá, làm gì nó cũng chê, mình cùn lên bảo chỉ có thế thôi, anh xài đc thì xài, cả trăm lần thì nó mang nguyên lên báo cáo S, ko sửa thêm tí chấm phẩy nào. Vừa ngu vừa bựa...

Sếp "ngu" có thể cho bạn việc làm ổn định, Sếp "khôn" có thể cho bạn nghỉ việc vì 1001 lý do, với tình hình hiện tại, mọi sếp đều là "không ngu" cho đến khi sếp đuổi bạn. Và khi bạn lên làm sếp thì bạn nghĩ rằng mình là một sếp "khôn".

Mình thì thích bạn này nói như vầy, Sếp " ngu " làm bạn thấy môi trường này không phù hợp với bạn nhìn sơ đã ký, duyệt ý kiến lâu như ngăm "mắm", sếp " khôn" bạn cũng thấy môi trường này không hợp với bạn, gài bạn nhiề cài không ngờ, 1 làm 1 nghĩ làm việc với người này phải dự đoán nhiều trường hợp, tính trước 1 bước => nhức đầu, tối về ngủ mớ luôn. Sếp đúng nghĩa là trên cơ sở chia sẽ phân tích thuyết phục nhau để đi lên chứ không phải vì ghế mà quy cũ, gia trưởng. Sếp thằng bạn mình, nó kể ngày đầu vô làm ổng trao đổi thẳng thắng từ công việc trên cơ sở Sếp VS Staff thống nhất được quan điểm, áp lực chỉ tiêu cao nhưng vẫn giữ nguyên quan điểm trao đổi ban đầu mà làm, ấy thế mới thoải mái.

Thật ra thì ai khi làm nhân viên cũng sai giống nhau nhưng mình thấy khi có chút chức sắc vào thì mình thấy họ gần như thay đổi toàn bộ và không nhìn lại cái thời họ từng làm nhân viên để hiểu và chia sẻ cho anh em.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên