Thà làm lính thằng giỏi còn hơn làm sếp thằng ngu”

sếp thằng ngu thì sướng quá rồi, còn kêu gì nữa hả bạn. Làm sếp thằng ngu thì mình thích làm gì cũng được, tha hồ mà chi phối, làm theo ý thich. Bạn thử hỏi các sếp xem các ông ấy thích làm xếp thằng giỏi hơn hay là xếp mấy thằng ngu ngu=P~ tớ cá 80% là thích xếp mấy thằng ngu ngu.
Làm lính thằng giỏi thì cũng tốt rồi, học hỏi được nhiều, nhưng cũng phải luôn làm nhiều, làm đúng 100%, vì xếp giỏi, sai tý la xếp biết, out liền\:D/

Bạn mà mới đi làm mà gặp thằng sếp ngu thì xác định đi :)), học hỏi không được gì mà đầu lại ngu theo năm tháng.

Làm lính sếp giỏi cũng chưa chắc đã sướng. Hồ só khó, sếp giải quyết được thì thích lắm. nhưng hồ sơ lão bắn cho thì không biết thế nào mà lần đâu :))

Hihi mình trải qua 3 sếp nhưng chỉ có sếp đầu dù khó tính nhưng mình thấy học hỏi được nhiều. Còn hai sếp còn lại thì...Sếp thứ hai ko có thực lực mình phải tự làm hết, sau đó tìm cách cướp khách của mình. Sếp thứ 3 mình cũng tự làm hết, khi gặp khó khăn hỏi sếp, sếp bảo: e hỏi thế thì..còn cần e làm gì rồi nhăn nhó với mình. Việc sếp lớn giao cho sếp mình thì mình phải làm hộ ...cuối cùng ko được tính tý chỉ tiêu nào cả và bị hạng D. ức phát khóc.

Em hỏi bác nhé, nếu bác bảo sếp ngu, thế thì mình là cái loại gì? Lãnh đạo của mình, hướng dẫn mình là thằng ngu, chứng tỏ mình còn ngu hơn cả nó rồi =)).
Tiếp theo, cần phải định nghĩa lại, thế nào là ngu? Ngu về chuyên môn, nhưng nó có mối quan hệ, lôi kéo được nhiều khách hàng, quan hệ tốt với các cấp lãnh đạo thì nó đang ở một đẳng cấp khác đó bác ạ.
Xã hội có sự phân công lao động rồi. Đôi khi cũng cần những người như thằng sếp bác kể :D

Bác nói chuẩn men. em hoan hô nhiệt liệt

Em cũng xin bổ sung thêm một chút, điểm mấu chốt của lãnh đạo đó là sự kết nối mọi người. Bác đọc cuốn Tam @ quốc sẽ thấy rõ vấn đề này. Một phòng ban hay một doanh nghiệp cũng như những thùng gỗ vậy. Thùng gỗ đựng được nhiều hay ít nước không phải là do những thanh gỗ dài hay ngắn mà do chúng được sắp xếp với nhau như thế nào, có khít hay không mà thôi.
Một người lãnh đạo giỏi phải là người biết sắp xếp các thanh gỗ đó như thế nào cho hợp lý nhất.

Nếu tôi là sếp, tôi sẽ tuyển những người giỏi hơn mình để làm việc cho mình :)

À, mình từng có nói vấn đề này, mà chẳng ai quan tâm.

Đời ức chế thế đấy, thằng ngu, chẳng đúng chuyên môn, chỉ giỏi nịnh với nhờ thế mà lên làm Sếp.

Lên ngồi chơi chứ làm khỉ gió gì.

Sợ trách nhiệm nhưng tới tháng lãnh lương là cười hí ha hí hửng.

Đưa cái gì cũng bảo tự làm, tự tìm hiểu. Còn không mắt nhắm mắt mở mà kí đại.

Bi hài thật! Chán thật!
Xã hội bây giờ đảo điên hết cả rồi chứ, nó không đánh gía con người theo năng lực mà ai khéo léo, biết nịnh sếp thì sẽ được lên và có lương cao. Còn nếu có làm giỏi mà không khéo nịnh thì mãi chỉ là chân nhân viên, có lỗi sẽ bị đánh giá phạt nặng và đẩy đi vị trí ngày càng thấp dù có làm giỏi.
Điều này là cái mình đang bức xúc bao lâu nay.
Mình chưa bao giờ được đánh giá xuất sắc dù mình có làm tốt đến đâu. Dù sếp không thể làm việc mà không có mình. Nhung mãi mãi mình cũng không là nhân viên xuất sắc. Chỉ vì 1 điều " Không khéo nịnh sếp, không biết cách ăn nói"

Nếu tôi là sếp, tôi sẽ tuyển những người giỏi hơn mình để làm việc cho mình :)

Nhưng bạn cũng công nhận là bạn nhận người giỏi nhưng không biết nịnh, không khen ngợi bạn thì bạn cũng không thích bằng gặp người nịnh bạn, vì ai biết được là nịnh thật hay đểu.

Sếp "ngu" có thể cho bạn việc làm ổn định, Sếp "khôn" có thể cho bạn nghỉ việc vì 1001 lý do, với tình hình hiện tại, mọi sếp đều là "không ngu" cho đến khi sếp đuổi bạn. Và khi bạn lên làm sếp thì bạn nghĩ rằng mình là một sếp "khôn".

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên