Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

hôm nay em vừ đi phỏng vấn vòng 1 của tech tại hội sở.không biết bao giờ mới có kết quả hả anh.có 1 chị tên vân anh phỏng vấn em nhưng em thấy chị phỏng vấn bọn em buồn cười lắm.vừa phỏng vấn vừa nhắn tin chẳng coi ứng viên ra gì mà thái độ phỏng vấn không thân thiện lắm ạ,không biết các nhóm khác đi phỏng vấn thì thế nào,mà hioom nay gọi lên phỏng vấn có 5 người thôi.chẳng biết thế nào,
hic,tớ lo quá các bạn ơi, tự nhiên nhận đc mail của techcombank, nói thứ 3 phỏng vấn ở hội sở mà chẳng bảo mình pv ở vtri j? :( t nộp mấy vị trí liền cơ, nghe các ấy nói pv kiểu thế này thì chẳng hỉu đc nữa? :( :((

hic,tớ lo quá các bạn ơi, tự nhiên nhận đc mail của techcombank, nói thứ 3 phỏng vấn ở hội sở mà chẳng bảo mình pv ở vtri j? :( t nộp mấy vị trí liền cơ, nghe các ấy nói pv kiểu thế này thì chẳng hỉu đc nữa? :( :((
hic.lần trước đi hỏi các câu hỏi là em biết vị trí mà em chon là làm công việc gì,và tại sao em chọn nó,hic

Các em lưu ý kinh nghiệm với việc này là phải nhanh trí hỏi lại ngay người gọi điện thoại là "em có đăng ký mấy vị trí, không rõ chủ đề chị/anh sẽ phỏng vấn cho vị trí nào để em có chuẩn bị?". Đôi khi chỉ đơn giản thế thôi các em :)

---------- Post added 19-09-2011 at 10:25 AM ----------

Chào Anh Q Tĩnh,

Em đến với diễn đàn sau khi dọc qua những bài viết của anh, cám ơn những chia sẻ của anh. Em tốt nghiệp đại học, chuyên ngành ngân hàng & tài chính, có kinh nghiệm làm kế toán 3 năm và 2 năm - nhân viên kinh doanh. Em quan tâm công việc ngân hàng theo đúng chuyên ngành của mình. Anh có thể cho em lời khuyên mảng công việc nào thích hợp với kinh nghiệm của em ? Cám ơn anh.

Nếu em không ngại, em có thể nói qua một chút về bản thân ở đây không? Anh sẽ xem và viết cho em.

Cám ơn anh. Em tốt nghiệp cao đẳng Khoa học tự nhiên, khoa công nghệ thông tin (2003). Làm việc ở FPT, vị trí Nhân viên kinh doanh và sau dó làm việc ở công ty Espore Việt Nam với vị trí Sale Engineer ( tư vấn dịch vụ và kỹ thuật về công nghệ thông tin).
Em nhận thấy công việc không thể phát triển thêm, nên đã đi học ngành Ngân hàng tài chính ở trường Monash (Úc). Em vừa tốt nghiệp, và đã nộp đơn xin ở vài ngân hàng, nhưng vẫn chưa nhận hồi âm.
Khi còn ở trường đại học, em học chuyên sâu về phần thực hành đầu tư về cách phân luồng vốn giữa các ngân hàng và giao dịch hối đoái (FX); và phái sinh (derivative): option, swap, future, foward.
Anh Quách Tĩnh ơi, công việc ở ngân hàng có rất nhiều mảng, đôi khi em phân vân không cái nào thích hợp với kinh nghiệm của em? Em cám ơn anh.

Cám ơn anh. Em tốt nghiệp cao đẳng Khoa học tự nhiên, khoa công nghệ thông tin (2003). Làm việc ở FPT, vị trí Nhân viên kinh doanh và sau dó làm việc ở công ty Espore Việt Nam với vị trí Sale Engineer ( tư vấn dịch vụ và kỹ thuật về công nghệ thông tin).
Em nhận thấy công việc không thể phát triển thêm, nên đã đi học ngành Ngân hàng tài chính ở trường Monash (Úc). Em vừa tốt nghiệp, và đã nộp đơn xin ở vài ngân hàng, nhưng vẫn chưa nhận hồi âm.
Khi còn ở trường đại học, em học chuyên sâu về phần thực hành đầu tư về cách phân luồng vốn giữa các ngân hàng và giao dịch hối đoái (FX); và phái sinh (derivative): option, swap, future, foward.
Anh Quách Tĩnh ơi, công việc ở ngân hàng có rất nhiều mảng, đôi khi em phân vân không cái nào thích hợp với kinh nghiệm của em? Em cám ơn anh.

Wow, em cũng thíc trường Monash đó lắm.
Chị học Master ở trường đó đúng ko ạ ^^
Mảng của chị học thì theo em dc bít là thíc hợp nhất là khối nguồn vốn trong NHTM chị ạ :)
Chúc chị sớm tìm dc cv theo ý muốn :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em muốn hỏi là khi nào ngân hàng chị tuyển thực tập viên ạ ,điểm em tb chung được gần 7.0 ạ ,em là con trai
liệu với điểm như thế có được không ạ ,
khi đang học em đã tham gia clb chứng khoán ,tham gia nghiên cứu khoa học
em đã từng đi làm CTV cho công ty chứng khoán 1 thời gian ạ

Chào mọi ng, có ai đã đi thi GDV ở techcombank chưa nhỉ? ai có kn j thì chia sẻ cho mình bít với nhé.

Anh Quách Tĩnh ơi cho e hỏi, em đang đinh nộp đơn xin thực tập tại Techcom ngày 14/10 tới. Cho em hỏi ở phần quá trình đào tào, e chưa tốt nghiệp thì có phải ghi điểm trung bình của 3 năm học trước không anh, có cần bảng điểm đi kèm không a? Em cảm ơn!!

Maritimebank có tuyển hệ Cao đẳng mà bạn ... sao phải nản nhỉ ???

---------- Post added 13-10-2011 at 12:19 PM ----------

Mình chỉ học cao đẳng thui, k tìm được việc nào hết,chán nản quá đi, đâu cũng chỉ là tuyển đại học:(
tại sao k thể cho những người học CĐ đc thử sức chứ. Mình rất yêu thích công việc trong ngân hàng. Đó quả thực là 1 ước mơ rất lớn, vì k đủ điều kiện đi học tiếp. Chẳng lẽ ước mơ mãi chỉ là mơ ước thui sao:((
Maritime bank có tuyển cả Hệ Trung Cấp và Hệ Cao Đẳng mà bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back