Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Hi mọi người. Đã bạn nào từng đăng ký cùng lúc 2 vị trí ở tech chưa. Mình muốn ứng tuyển 2 vị trí là chuyên viên quản lý phát hành thẻ và chuyên viên bán hàng qua điện thoại mà không biết có được không

Anh Quách Tĩnh ,có phải tech tuyển dụng thực tập sinh đợt 2 ko ạ ???

Anh Quách Tĩnh ơi cho em hỏi. Em đang ứng tuyển bị trí chuyên viên đào tạo ở Tech, em nộp hồ sơ trực tuyến thì nó cũng chẳng báo là đã gửi thành công hay chưa. Em gửi mail vài địa chỉ trên trang tuyển dụng thì chẳng thấy phản hồi gì cả. Làm sao để em biết được mình đã gửi được, và người ta đã nhận được hả anh? Giúp em với. Em cảm ơn nhiều.

MỌi người ơi có ai đi pv sơ tuyển ở Tech hôm 18/10 ko thế? Chị ý nói một tuần sau có kết quả mà sao giờ vẫn chưa thấy có kết quả trên website nhỉ, t lo quá. Có bạn nào được gọi đi test chưa thế?

anh siu_311 ơi, anh nộp hồ sơ tech khi nào mà có lịch gọi pv thế? em đang apply gdv mà chưa thấy hồi đáp j cả.
em lo quá!!

---------- Post added 28-10-2011 at 11:24 AM ----------

MỌi người ơi có ai đi pv sơ tuyển ở Tech hôm 18/10 ko thế? Chị ý nói một tuần sau có kết quả mà sao giờ vẫn chưa thấy có kết quả trên website nhỉ, t lo quá. Có bạn nào được gọi đi test chưa thế?
em chưa có kinh nghiệm ngân hàng, pv techcom k biết có bao nhiêu phần trăm cơ hội hở các anh chị?

gdv thì có ngoại hình tí biết về k toán ngân hàng là ok
khi pv thì giới thiệu bản thân sao cho hay đặc biệt phải có kỹ năng giao tiếp , tư vấn , thuyết phục , giọng nói dễ nghe cười tươi như hoa

huhu...co ai phog van gdv o techcombank o tphcm vao 1/10 ko zay? co ban nao di hoc viec chua ban?

sao mãi chưa có kết quả phỏng vấn nhỉ ????? hồi hộp ;))
thiệt đó, ngày nào cũng vô web của Tech hóng mà chưa thấy gì :(

---------- Post added 29-10-2011 at 12:56 AM ----------

anh siu_311 ơi, anh nộp hồ sơ tech khi nào mà có lịch gọi pv thế? em đang apply gdv mà chưa thấy hồi đáp j cả.
em lo quá!!

---------- Post added 28-10-2011 at 11:24 AM ----------

em chưa có kinh nghiệm ngân hàng, pv techcom k biết có bao nhiêu phần trăm cơ hội hở các anh chị?
Mh nộp đợt hạn 14/10 ngoài Bắc ấy. sau 1,2 ngày là có kết quả vòng loại hồ sơ đăng trên web của Tech ấy bạn. Mh cũng đang đợi kq pv đây nên ko biết tn nữa :((

Các bạn ơi tình hình của mình như sau, có ai biết rõ trả lòi giúp mình với:
30/9 mình phỏng vấn lần 1 vị trí gdv tại chi nhánh của techcombank, 1/10 mình phỏng vấn vòng 2 tại hội sở.... 3/10 mình được gọi chị nhân sự bảo kq khá, kêu mình 4/10 vào gặp ban giám đốc. Hôm đó giám đốc ko hề test j thêm chỉ hỏi NH cần 1 gdv...zây...zây...đó, mình có làm được ko? rùi tiếp theo chỉ toàn nói về thời gian học việc, thử việc, lương....mình cứ ngỡ là mình được tuyển nhưng sau tới nay vẫn bặt tin.....huhu....tình hình mình zậy là sao các bạn. thà đừng kêu thêm lần nữa, sao kêu đã đời rùi im ru minh tức quá, 1 tháng rùi còn j...huhuhuhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,110
Tổng số thành viên
351,957
Thành viên mới nhất
namichinbetz
Back
Bên trên