Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Bán hàng là một nghệ thuật, là một cái duyên.
Anh tin là bằng cấp chỉ là điều kiện cần, còn điều kiện đủ là người phỏng vấn có một tố chất bán thật đặc biệt, thậm chí khiến GĐ TT không thể cưỡng lại được em, thì em sẽ cười tươi, không phải trong đợi chờ, mà trong chiến thắng em nhé :)

"Em đã tham gia phỏng vấn tương đối tốt, anh đã đồng ý nhận em. Hãy tiếp tục cố gắng, anh kỳ vọng em sẽ là một cán bộ bán hàng giỏi.
NGUYEN LAM HOANG (Mr.)
HEAD OF SALE CENTER"
Em vừa sung sướng nhận được cái email này anh Quách Tĩnh ah :D

"Em đã tham gia phỏng vấn tương đối tốt, anh đã đồng ý nhận em. Hãy tiếp tục cố gắng, anh kỳ vọng em sẽ là một cán bộ bán hàng giỏi.
NGUYEN LAM HOANG (Mr.)
HEAD OF SALE CENTER"
Em vừa sung sướng nhận được cái email này anh Quách Tĩnh ah :D

Thật tuyệt! Chúc mừng em :)

@QT:thanks bạn , mình sẽ liên lạc với Tech
@hoangthai: chúc mừng bạn nhé , có bí quyết chia sẻ gì với bọn mình ko :)

@Hoangthai: Chúc ừng ấy nhé, tớ vẫn chưa nhận được thông tin gì, chắc không ổn rùi, mình tự tin quá, coi như 1 kinh nghiệm thất trận để lần tới làm tốt hơn
@Quach tinh: Hi vọng em sẽ tìm được công việc phù hợp anh nhỉ, em tin nếu cố gắng sẽ làm được, hì...mong sớm được anh chúc mừng như bạn Thái^^

Hi! chúc mừng bạn Hoàng Thái nhé! Mình đang chờ kết quả bên tienphongbank. hồi hộp quá!

Haizzz, nhưng mà tớ chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp nên không hoàn thiện được hồ sơ :( chị nhân sự bảo là sẽ cố gắng cho bảo lưu hồ sơ đến ngày có giấy chứng nhận hoặc là đi làm không lương đến hết tháng 6 :D phương án 2 nghe cũng có vẻ hay ho :D

Haizzz, nhưng mà tớ chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp nên không hoàn thiện được hồ sơ :( chị nhân sự bảo là sẽ cố gắng cho bảo lưu hồ sơ đến ngày có giấy chứng nhận hoặc là đi làm không lương đến hết tháng 6 :D phương án 2 nghe cũng có vẻ hay ho :D
PA 2 cũng hay, nhưng nếu bạn chấp nhận làm không lương đến tháng 6 và khi ký hợp đồng thì bạn được ký luôn, chứ đến tháng 6 bắt thêm 2 tháng thử việc nữa thì mình nghĩ nên xem lại (bóc lột trắng trợn đấy ^^)

PA 2 cũng hay, nhưng nếu bạn chấp nhận làm không lương đến tháng 6 và khi ký hợp đồng thì bạn được ký luôn, chứ đến tháng 6 bắt thêm 2 tháng thử việc nữa thì mình nghĩ nên xem lại (bóc lột trắng trợn đấy ^^)

Cảm ơn anh ạ,

Bên Techcombank có chế độ, thử việc 2 tháng rồi học việc 6 tháng tổng cộng là 8 tháng mới là nhân viên chính thức anh ạ :))
Mới ra trường nên Em quan tâm đến kinh nghiệm ở đó chứ nếu vì lương thì em thi vào Tech làm chi :D hỏi 10 anh chị, 8 người bảo "đừng thi em ạ" :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên