Techcombank tư vấn tuyển dụng trực tiếp tại U&Bank

Chuyên mục tư vấn tuyển dụng của TCB tại U&Bank.

Cảm ơn anh Quách Tĩnh đã nhiệt tình tư vấn cho các em. Qua đây, mình xin nhắc nhở các bạn thành viên, trước khi "đặt câu hỏi" hãy "tìm kiếm" các bài viết khác trên diễn đàn, vì rất nhiều câu hỏi của các bạn bị trùng lặp, không có nội dung mới.

Tự học hỏi, tự tìm hiểu cũng là một trong những đức tính quan trọng khi làm việc tại Ngân hàng (tất nhiên, tự học, tự tìm trong khuôn khổ cho phép).

Hơn nữa, nếu bạn nào đã biết, hiểu câu hỏi thì có thể trả lời các bạn vào sau, chưa hiểu vấn đề thay vì chỉ đọc, thấy mình biết rồi thì bỏ qua... như hiện nay.

Với tinh thần CHO & NHẬN, mình hi vọng rằng, các bạn sẽ giúp đỡ nhau tốt hơn. Học thày không tày học bạn mà! Phải không các bạn!

Xin chào a Quách Tĩnh !
E là sv Kế Toán DN , nhưng hệ CĐ sắp tốt nghiệp :D

Có khả năng giao tiếp , tổ chức, thuyết phục ..

Liệu e có nhiều cơ hội ko anh :d
E cám ơn và rất mong được anh chỉ giáo thêm ah

Hôm nay mình đi thi tuyển ở Techcombank, phù, cũng gọi là tàm tạm, nhưng có đi mới biết toàn là các anh chị khóa trên hoặc các bạn bên kinh tế có giấy chứng nhận tốt nghiệp rùi mới đi, bùn quá. Được cái lần đầu tiên đi thi tuyển, nói chuyện với chị phỏng vấn thật vui, nghe chị dọa công việc áp lực mà con bé vẫn cười toe toét, hờ hờ

Chưa có bằng nhưng Thứ 7 vừa rồi cũng bon chen đi phỏng vấn ở Trung tâm bán, trẻ nhất trong tất cả 10 người đến phỏng vấn, được anh giám đốc trung tâm quay cho 30' ra khỏi phòng vẫn cười tươi nhưng mà chờ đến giờ không thấy báo kết quả, kiểu này là đi về nơi xa lắm rồi :(

Hi các bạn
Mình xin hỏi các bạn vấn đề nộp HS trực tuyến trên web. Mình đã download bản excel đúng tiêu chuẩn của Tech và điền đầy đủ thông tin rồi gửi cho bên tuyển dụng nhưng 10 lần gửi thì đều bị gửi lại vào hòm thư với tiêu đề "có lỗi trong file CV" Mình đã đọc đi đọc lại và nghiên cứu phần hướng dẫn điền HS , phần yêu cầu điền số nguyên mình cũng điền rồi , còn lại là thông tin ....nhưng đợt này ko sao gửi được HS ở vị trí mình thích . Đợt trước mình vẫn gửi thì 1 phát ăn ngay ko có lỗi gì

Vậy hiện nay bạn nào vẫn gửi đc HS trực tuyến trên web của Tech ko ? hi vọng các bạn có thể giúp mình vấn đề này :( (nộp HS mãi ko xong)

Tks các bạn!

Hi các bạn
Mình xin hỏi các bạn vấn đề nộp HS trực tuyến trên web. Mình đã download bản excel đúng tiêu chuẩn của Tech và điền đầy đủ thông tin rồi gửi cho bên tuyển dụng nhưng 10 lần gửi thì đều bị gửi lại vào hòm thư với tiêu đề "có lỗi trong file CV" Mình đã đọc đi đọc lại và nghiên cứu phần hướng dẫn điền HS , phần yêu cầu điền số nguyên mình cũng điền rồi , còn lại là thông tin ....nhưng đợt này ko sao gửi được HS ở vị trí mình thích . Đợt trước mình vẫn gửi thì 1 phát ăn ngay ko có lỗi gì

Vậy hiện nay bạn nào vẫn gửi đc HS trực tuyến trên web của Tech ko ? hi vọng các bạn có thể giúp mình vấn đề này :( (nộp HS mãi ko xong)

Tks các bạn!
Cũng có thể do lỗi của wed của ngân hàng (đang bảo trì chẳng hạn ) b thử gửi lại xem , nếu ko dc thì bạn liên lạc với cácn bộ NH xem giúp dc gì không ,chúc b thành công

@trantuy: mình đã liên lạc bằng email cho bộ phận bảo trì web và cả bên tuyển dụng nói rằng mình đã gửi đúng yêu cầu nhưng vẫn bị kêu là có lỗi ....nhưng rốt cuộc là ko ai trả lời mình cả:(

Bạn nào vẫn gửi đc HS trực tuyến trên web của Tech thì bảo mình nhé ;)

@trantuy: mình đã liên lạc bằng email cho bộ phận bảo trì web và cả bên tuyển dụng nói rằng mình đã gửi đúng yêu cầu nhưng vẫn bị kêu là có lỗi ....nhưng rốt cuộc là ko ai trả lời mình cả:(

Sao không gọi trực tiếp cho họ , email thì nhỡ họ chưa đọc thì sao

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

Chắc là họ sẽ trả lời b vào thời gian sớm nhất mà thôi ,không sao đâu ,bạn cứ yên tâm đi .

Sao bạn lại bị thế nhỉ?! Hôm qua, mình cũng vừa mới apply cho Tech qua email bình thường mà bạn. Sau đó, nhận được cái email tự động thông báo là bộ phận nhân sự đã nhận được "Thông tin ứng viên" và sẽ xem xét trong thời gian sớm nhất.

bạn gửi email tới tuyendung@tech....gì đúng ko ? mình gửi ko đc sau đó nhận email thông báo lỗi là file CV có lỗi .Rồi mình load trực tiếp lên site của Tech cũng ko đc
ko biết là vì sao nữa híc híc

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:08 PM ----------

mình nhận đc thông tin thế này
"Chúng tôi đã nhận được bản "Thông tin ứng viên" của Anh/chị. Tuy nhiên một số thông tim trong file CV không đúng định dạng nên hệ thống không thể cập nhật thông tin vào CSDL. Anh/chị xem lại file CV của mình và làm đúng như hướng dẫn."

Mà mình đọc kĩ lắm rồi , điền cẩn thận rồi ==>vẫn ko đc :(

Nếu bạn ko ngại bạn có thể send cho mình cái HS bạn điền thế nào ko ?( thông tin cá nhân bạn có thể sửa hoặc ghi là A B C gi đó, chỗ nào ghi số bạn ghi số , chỗ nào ghi chữ bạn ghi chữ ) để mình coi so sánh là mình điền sai chỗ nào

Email cho mình địa chỉ parfumdetevn@yahoo.com nhé

Mình cảm ơn bạn lắm lắm :)

Xin chào a Quách Tĩnh !
E là sv Kế Toán DN , nhưng hệ CĐ sắp tốt nghiệp :D

Có khả năng giao tiếp , tổ chức, thuyết phục ..

Liệu e có nhiều cơ hội ko anh :d
E cám ơn và rất mong được anh chỉ giáo thêm ah

Anh nghĩ là cơ hội lúc nào cũng có và công bằng với em và mọi người.
Đặc biệt khi em muốn hiện thực hoài bão của mình sau khi rời ghế nhà trường.
Lời khuyên chân thành của anh là em hãy bước rộng ra thế giới và trải nghiệm, sau khoảng 1 năm nếu có nhớ tới anh thì quay lại, được không em :)

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:15 PM ----------

Hôm nay mình đi thi tuyển ở Techcombank, phù, cũng gọi là tàm tạm, nhưng có đi mới biết toàn là các anh chị khóa trên hoặc các bạn bên kinh tế có giấy chứng nhận tốt nghiệp rùi mới đi, bùn quá. Được cái lần đầu tiên đi thi tuyển, nói chuyện với chị phỏng vấn thật vui, nghe chị dọa công việc áp lực mà con bé vẫn cười toe toét, hờ hờ

Kết quả thế nào em?
Bản thân anh cũng không tin vào bằng cấp lắm.

---------- Post added at 09:23 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Chưa có bằng nhưng Thứ 7 vừa rồi cũng bon chen đi phỏng vấn ở Trung tâm bán, trẻ nhất trong tất cả 10 người đến phỏng vấn, được anh giám đốc trung tâm quay cho 30' ra khỏi phòng vẫn cười tươi nhưng mà chờ đến giờ không thấy báo kết quả, kiểu này là đi về nơi xa lắm rồi :(

Bán hàng là một nghệ thuật, là một cái duyên.
Anh tin là bằng cấp chỉ là điều kiện cần, còn điều kiện đủ là người phỏng vấn có một tố chất bán thật đặc biệt, thậm chí khiến GĐ TT không thể cưỡng lại được em, thì em sẽ cười tươi, không phải trong đợi chờ, mà trong chiến thắng em nhé :)

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

Hi các bạn

Tks các bạn!

Mình nghĩ ở đây là lỗi kỹ thuật website.
Sao bạn không chủ động contact với đại diện nhân sự trong thông tin tuyển đó có phải hay hơn là chờ đợi không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên