Techcombank sa thải 2000 CBNV?

Nhiều người cứ than là Tech thế này, tech thế kia nhưng làm mãi 4-5 năm vẫn không nghỉ :p

Làm ở Tech vất vả n có quy trình, có công nghệ hỗ trợ nên rất thích. Rất nhiều bank chưa có được sự đầu tư công nghệ mạnh tay như TCB nên Teker khi nghỉ sang bank khác làm cảm thấy rất khó thích nghi. Cái gì cũng phải làm tay chân chứ k dc bấm nút như khi ở TCB, nhiều ng hiểu điều này nên là k muốn đi nữa. Em nói thật, nếu TCB mà có cái đãi ngộ lương thưởng tốt hơn 1 chút, có dùng xà beng nậy e cũng k đi. E đi rồi mà bh đang hối đây.

Híc techcomBank chi nhánh Vĩnh Phúc có sa thải nhân viên không nhỉ? Mình có mấy người quen bên đó. Tiêu chí nào để họ sa thải nhỉ? Buồn thật đó, thời điểm này đâu phải đợt tuyển dụng của các Ngân hàng, sa thải nhiều người biết làm gì?

Sếp của các phòng đang dọa cắt giảm nhân sự đây chị ơi, đau hết cả đầu :((

Làm ở Tech vất vả n có quy trình, có công nghệ hỗ trợ nên rất thích. Rất nhiều bank chưa có được sự đầu tư công nghệ mạnh tay như TCB nên Teker khi nghỉ sang bank khác làm cảm thấy rất khó thích nghi. Cái gì cũng phải làm tay chân chứ k dc bấm nút như khi ở TCB, nhiều ng hiểu điều này nên là k muốn đi nữa. Em nói thật, nếu TCB mà có cái đãi ngộ lương thưởng tốt hơn 1 chút, có dùng xà beng nậy e cũng k đi. E đi rồi mà bh đang hối đây.

Cái gì cũng có giá của nó nhờ!

Mình cũng từng làm ở TCB, và mới chuyển sang một NH CP khác được 1 tháng, cảm giác lúc đầu đúng là khó thích nghi, quy trình và hồ sơ không chặt chẽ như TCB, có khá nhiều sơ hở. Các sếp 2 bên mặc dù cũng same tuổi nhau, nhưng mà có cảm giác sếp tại TCB vẫn là người có tầm nhìn , khả năng cũng như chuyên môn tốt hơn :( Mình không hối hận vì đã ra đi vì đúng là TCB áp lực cao + chế độ không thật tốt. Nhưng giờ nhìn lại cũng thấy một phần ngưỡng mộ vì sự chuyên nghiệp của TCB. Thầm cảm ơn TCB đã đào tạo mình hơn 2 năm, quãng thời gian đó thật đáng quý và những TCBer cũng là những người rất năng nổ, hòa đồng. Yêu TCBer ^^

Có lẽ phải lập hội "Cựu Techcomer" để nghe cảm xúc của mọi người khi ở NH mới thế nào chứ nhỉ :D Thành viên hội chắc cũng không ít đâu ;))

Bạn giải thích hơn cho tớ hóng 1 chút là hiện đại hơn ở chỗ nào dc ko, m tù mù wa

Có lẽ phải lập hội "Cựu Techcomer" để nghe cảm xúc của mọi người khi ở NH mới thế nào chứ nhỉ :D Thành viên hội chắc cũng không ít đâu ;))
Chuận, nhiều vô kể ^^
Bạn giải thích hơn cho tớ hóng 1 chút là hiện đại hơn ở chỗ nào dc ko, m tù mù wa
Tech trang bị khá đầy đủ văn phòng phẩm cho nhân viên, bên cạnh đó việc trình hồ sơ theo 1 quy trình khép kín khá là hay, không ngừng nâng cấp phát triển phần mềm sao cho tối ưu nhất. Trước đây mình làm tín dụng tại Tech, đã tiếp xúc với ECM, T24 và mới nhất Tech đưa vào sử dụng LOS system, cho phép nhân viên tự quản lý hồ sơ trình, xem quá trình xử lý của chuyên viên thẩm định tại RCC, tại trung tâm rủi ro tín dụng CCA, v.v... Túm lại là quy trình chặt chẽ và khép kín, làm rất thjk ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn
Back
Bên trên