Tâm sự của một Banker hay nhảy việc

TOEIC 650 nhưng chủ yếu là anh giao tiếp được không? chúc anh may mắn
Phỏng vấn thì tiếng Anh giao tiếp là quan trọng nhất rồi bạn, nếu thấy ứng viên nghe nói tốt có khi còn bỏ qua luôn kiểm tra khả năng đọc, viết của bạn. Mình nghĩ với Toeic 650 là dùng ổn cho mảng cá nhân rồi.

Có bằng tốt chưa chắc chém được tốt, chừng nào bị đặt vào môi trường mà buộc sử dụng tiếng anh thì khi đó khả năng chém mới lên được. Muốn chém tốt thì người đó phải thuộc dạng thích giao tiếp, thích nói nhiều thì trình mới lên được. Thích nói nhiều lại là một lợi thế học tiếng anh nhỉ.
Smart banker vào chém tiếng anh với mjmoza_7690 đi, giúp bạn đó lên trình chém, sẵn tiện xả stress luôn. Nói chuyên với người tích cực sẽ làm mình suy nghĩ tích theo. ( Hơi lạc chủ đề của Smart banker xí nhưng đôi khi chém gió cũng bớt suy nghĩ nhìu ah).

Có bằng tốt chưa chắc chém được tốt, chừng nào bị đặt vào môi trường mà buộc sử dụng tiếng anh thì khi đó khả năng chém mới lên được. Muốn chém tốt thì người đó phải thuộc dạng thích giao tiếp, thích nói nhiều thì trình mới lên được. Thích nói nhiều lại là một lợi thế học tiếng anh nhỉ.
Smart banker vào chém tiếng anh với mjmoza_7690 đi, giúp bạn đó lên trình chém, sẵn tiện xả stress luôn. Nói chuyên với người tích cực sẽ làm mình suy nghĩ tích theo. ( Hơi lạc chủ đề của Smart banker xí nhưng đôi khi chém gió cũng bớt suy nghĩ nhìu ah).
Đúng là phải vào mtrg cần gtiep t.anh thì mới lên được, mềnh đi làm chỉ se t.a vào mỗi việc đọc hdong với L/c thôi :D
Cơ mà nc vs a smartbanker mấy lần thì có vẻ bác ấy thuộc diện ít chém :)

Đúng là phải vào mtrg cần gtiep t.anh thì mới lên được, mềnh đi làm chỉ se t.a vào mỗi việc đọc hdong với L/c thôi :D
Cơ mà nc vs a smartbanker mấy lần thì có vẻ bác ấy thuộc diện ít chém :)
chuẩn đó, anh thích các công việc thiên về hướng nội nhiều hơn, nhưng từ giờ cũng phải tích cực chém hơn thôi :D

Mình nghĩ bạn nên lượt bỏ bớt 1 số nơi bạn đã làm rồi trong hồ sơ xin việc, chỉ nên ghi 1-2 chỗ làm rồi thôi, Nhưng vậy sẽ tránh được câu hỏi đó hơn. :)

Mình nghĩ bạn nên lượt bỏ bớt 1 số nơi bạn đã làm rồi trong hồ sơ xin việc, chỉ nên ghi 1-2 chỗ làm rồi thôi, Nhưng vậy sẽ tránh được câu hỏi đó hơn.
Mâu thuẫn : " khi viết CV mình cố gắng viết cho CV thật đầy và nhiều kinh nghiệm để phù hợp với vị trí mình ứng tuyển, con khi CV đã đạt vào đến vỏng phỏng vấn thì lại muốn CV mình đơn giản để hạn chế sự văn vẹo kinh nghiệm cũ của nhà tuyển dụng " :)

Chia sẻ với chủ thớt. Mình cũng đã làm ở 1 NH cũng khá lớn từ 2012 (mới ra trường), đến đầu năm nay thì nghỉ vì 1 số lý do. Sau tết đến 2 tháng ko xin đc việc ở NH nào, cũng đi phỏng vấn tùm lum ở Liên Việt, HD, Ocean, và cả 1-2 cty ngoài nữa. Có những chỗ test ok, kết quả hàng top luôn, vậy mà vào phỏng vấn mình cứ có cảm giác cái câu làm mình rớt là "vì sao em làm ở NH tốt thế mà lại nghỉ" (có lẽ cái tiếng tăm của NH ấy khá lớn, trong khi người tuyển dụng có lẽ cũng thừa biết rằng, 1 NH có tiếng tăm là tốt thì ko fai gần trăm CN của 1 NH đều tốt cả).
Khoảng đầu tháng 4 là lúc mình rất chán nản, có lúc đã nghĩ là mình sẽ ko thể xin dc việc ở NH nào nữa, nếu vậy chắc fai đi học thêm VB2 ngành j đó dễ xin việc chút (như kế toán chẳng hạn) rồi chuyển nghề luôn, làm kế toán cho cty bình thường nào đó thôi vậy. Ai dè, giữa tháng vừa rồi có 1 NH đã báo đậu, nhận mình vào làm. Vậy đó bạn, có thể bạn chưa tìm đc nơi phù hợp thôi, hoặc cái "duyên" của bạn với NH chưa đủ để bạn làm lâu dài thôi.
P.S: mình cũng chưa tìm ra câu trả lời chuẩn nhất và khéo léo nhất cho câu hỏi "sao nghỉ việc ở NH trước". Mà mình cũng nghĩ là nếu bạn ở quá nhiều NH, thì ko nên ghi hết vào, chỗ nào làm có vài tháng thì bạn có thể đừng ghi vào, đỡ gây ấn tượng xấu.

em thì pass vòng thi viết của ACB, dc gọi hỏi có chắc chắn làm chi nhánh đó k thì hẹn pv. e ok. họ bắt e chờ 2 tháng, e gọi hỏi 3 lần, họ đều kêu sếp đi công tác, kêu chờ.đợt đó gần tết. lần cuối gọi họ bảo e là "sry e bên chị giờ k tuyển ngoại tỉnh".thế là e tạch vô lý dù chưa pv :))
rồi e tiếp tục thi tùm lum Lienvietpost bank bị tạch từ pv sơ loại, Mb đã pass thi viết, đang chờ kết quả pv, SHB mới thi hum mưa to vật vã :))
gian nan nhưng tự bảo k dc nản :D
a có năng lực chắc chắn sẽ tìm dc cv như ý thôi.cố lên nhé, chúc a may mắn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên