Tâm sự của một Banker hay nhảy việc

Tự dưng đọc được bài của bác thấy hao hao tình cảnh em bây giờ. Em mới nhảy việc có 1 lần thôi, chưa đc gọi là "hay nhảy việc":D. Mới ra trường bằng giỏi phát vào làm QHKH ở 1 ngân hàng cổ phần cũng thuộc loại hàng top luôn. Làm được gần năm thì nghỉ. Lý do là phòng làm ăn bết quá, người cũ thì người nhảy sang ngân hàng khác, người lên chức để lại đống nợ xấu cho cái con bé mới như em.Sếp cũng mới, thế là cả dìu dắt mình được mấy. Cả ngày thấy ngồi ôm cái đống KH cũ để lại đã mệt bở hơi tai, không được học hỏi nhiều. Tất nhiên em cũng biết đấy chỉ là tác nhân bên ngoài, còn bên trong thì bản thân em ko đủ thực lực để thay đổi. Cảm giác như kiểu mình chỉ đang cố gắng duy trì hiện trạng cho cái mảng tín dụng này, không thể bứt phá lên thay đổi đc gì ấy :< cv quá mệt mỏi + môi trường lv nhiều soi mói, em lại chả biết lươn lẹo nhiều=> quyết định nghỉ. Nghỉ khi mà chưa tìm được chỗ đứng mới. Có lẽ em đã quá tự kiêu vì nghĩ rằng mình học trường top, lại có tí kinh nghiệm, giờ xin sang mấy ngân hàng ngon ngon chắc cũng ko khó. Thi tuyển vòng hs, vòng test đều qua trót lọt, nhưng cứ đến vòng pv là em lại mắc. Em nộp ko biết bn ngân hàng, chắc gặp cả mấy chục câu hỏi tại sao em nghỉ làm chỗ cũ=((((( chỗ cũ lại có danh tiếng, lương lậu ổn định như thế. Trả lời vòng vo 1 hồi tự mình cũng cảm thấy chả có gì thuyết phục, lại càng tự ti, biết là tạch rồi. Và cứ thê lận đận mấy tháng đến bây giờ. Mong rằng 1 ngày cũng tìm được bến bờ mới phù hợp như bác haizz
cố lên bác, e cũng trong th tương tự như bác, mới nghỉ mọi thứ thật khó khăn, nhiều lúc nghĩ "giá như". Nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua, e đag chờ đợi một cơ hội mới tốt hơn, hi vọng sẽ thành công, mong sao bác cũng thế.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên