mình thíc câu"Các bạn là những người sinh ra trong thời chiến! Thành công của các bạn có thể sẽ phần nào quyết định thành công của hệ thống! Trình độ của các bạn, có thể sẽ giúp hệ thống tốt hơn!"
tiếp tục thực hiện ước mơ thôi:-bd

Cảm ơn bài viết của anh rất nhiều. E lại có thêm niềm tin hi vọng rồi :)

Bài viết tuyệt lắm anh ạ! :-bd
tự nhủ với mình sẽ phải cố gắng nhiều hơn. Tương lai phía trước đang chờ ta, cố lên!

Hãy luôn có niềm tin vào bản thân, vì chỉ có vậy mới vượt qua mọi gian nan thử thách để tiến tới thành công ( không biết tới mức nào thôi :)) )

Bài này sẽ là động lực cho mình đây :) Sv Ngoại thương, ngành Ngân hàng, sắp ra trường, và cực kỳ hoang mang về việc có nên trở thành Banker ngay ko ??

bài viết rất sâu sắc và tâm huyết! nếu bạn không thay đổi được thưc tại thì hãy theo đổi thái độ của bạn về thực tại, nếu ta cứ nhìn vào mảng tối thì suy nghĩ của bạn sẽ không thể sáng lên được :-D thanks!

Đúng vậy, bọn em sinh ra trong thời chiến, và đương nhiên, sẽ chiến đấu đến cùng để tồn tại, không chỉ tồn tại mà còn phải thành công nữa chứ, bởi thành công của bọn em, như a nói, sẽ góp phần vào thành công của hệ thống mà ^^

chưa trải qua, chưa có kinh nghiệm cũng không có người đỡ đầu dều là những nỗi sợ của sinh viên sắp ra trường như mình dây. hix

bài viết rất hay và ý nghĩa, nhưng theo em điều quan trọng vẫn là phải biết suy nghĩ tích cực chứ như em năm nay ra trường mà bạn bè cứ gặp là lại than vãn nọ kia, lên facebook thì thấy bạn bè cùng lớp toàn post status kiểu "đã làm xong luận văn, hôm nay mình chính thức thất nghiệp" hay "ra trường thât nghiệp rồi chẳng biết làm sao nữa" bla bla bla em thì chúa ghét những đứa kiểu như thế bảo sao chẳng ức chế, vẫn biết là khó đấy nhưng vẫn sẽ luôn có một lối đi nào đó cho những người biết tự giải quyêt việc của mình chứ không phải ngồi than vãn và suy nghĩ bi quan

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên