Mình cũng là sinh viên năm cuối, chưa ra trường, mới vào bank đc trainning vài ngày thôi, nhưng nghe thôi đã thấy trầy trật thât, không biết mình có làm đc không, nhiều suy nghĩ trong đầu, băn khoăn. Thấy khắc nghiệt quá. Nhưng người ta làm được, mình cũng làm được mà. Các bạn cứ vững tin nhé. Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi.
Vào đc Bank đã khó, ở lại còn khó hơn. Vậy nên hãy cố gắng hết sức, để khi có thất bại hay gì đó thì cũng không hối hận.
Chúc các bạn thành công.
Chúc mình tiếp tục vững tin và phấn đấu trên con đường đã chọn. :x

Vậy thì tại sao chúng ta lại tự đóng cánh cửa của mình khi đây có thể sẽ là một cơ hội lớn!

Các bạn thân mến, nếu có ước mơ - hãy hành động về nó! Sẽ không là chém gió, là sáo rỗng nếu ngay lúc này, ngay bây giờ, các bạn hành động. Nên bắt đầu từ những việc nhỏ nhất:
Tìm hiểu thông tin, xem bây giờ Bank cần gì, tiêu chuẩn ra sao...
Nhìn lại mình, xem giờ mình có gì, còn thiếu gì....
Bi giờ ngta yêu cầu cao về bằng cấp và danh tiếng của trường,e học ĐH Mở rất ư là bt về tiếng tăm,kbik bao h mới dc mí nhà tuyển dụng để í,mặc dù cug dag cố gag học dc = Kha Khá và dag làm viêc thêm ở 1cty k liên quan đến lĩnh vực của mình cho lắm-cty NCTT truyền thông TNS=,=,hix....kinh nghiệm làm thêm+sự cầu tiến CÓ = danh tiếng trường k???hix,có ai cho e lời khuyên>.<

Cố gắng phấn đầu hết mình. Giữ vững niềm tin thì niềm tin sẽ thành sự thật. Không nói tới việc áp lực hay không. Bạn còn trẻ, bạn còn có thể làm lại mọi thứ, nhất là khi bạn chưa có áp lực quá lớn về gia đình. Cứ dấn thân và rồi bạn sẽ nhận ra đâu là niềm ham mê. Chưa thử mà đã bỏ cuộc, không thấy phí hoài thanh xuân sao

Bạn nên học cao học về "Quản trị Kinh doanh" sẽ phù hợp với cả DN và Bank. Tuy nhiên làm bên ngoài cũng tốt lắm. Phần lớn các "Đại gia" trong NH hiện giờ không giàu từ NH mà từ các ngành Kinh doanh khác nhảy vào kinh doanh NH. Vậy nếu phát triển ở lĩnh vực ngoài NH cũng tốt. Ba mình nói cách đây hơn chục năm những cô chú dũng cảm bỏ NH nay ai cũng trưởng thành và giàu có. còn những người sống chết với ngành Nh thực sự không "Giàu" như XH vẫn nghĩ.

- - - Updated - - -

Chủ Topic viết mà không hay sao được, Khen "Hungviet" có mà khen suốt ngày

Nhưng mà cũng mong tất cả các bạn hãy cố gắng hơn nữa và xem mình đang đứng ở đâu, Đúng là hiện nay rất có thể "Tái ông mất ngựa" . Khi các Bank cơ cấu lại thì cũng là thuận lợi cho các SV thực có Tài, có Đức tìm được vị trí của mình trong Bank. những NV không thể hiện được mình, không đáp ứng được CV sẽ bị đào thải. Điển hình như Vietinbank đang đẩy mạnh cơ cấu lại nhân sự, rất nhiều caB NV không đáp ứng được tiêu chuẩn được giải quyết nghỉ chế độ trước tuổi để tuyển mới. Các CN có nợ xấu cao thì việc tinh giản BC đang làm quyết liệt. Tuy nhiên bên Vietin không có chủ trương đổi hạt như Agri nên cơ hội được tuyển dụng nhiều hơn.

E là sv năm 3. Hồi năm thứ 2 nghe nhiều thông tin ngân hàng gặp khó khăn không tuyển nhân sự nên hoang mang, lo sợ rồi ngồi tự kỉ "Biết thế ngày xưa ôg thi bách khoa còn hơn".=)) Nhưng sang năm nay thì quyết tâm hơn rồi, đang cố tích cực tìm hiểu trau dồi, hiện cũng tháy tự tin hơn về năng lúc bản thân. Mong một ngày không xa sẽ chính thức thành Banker. Sống là phải máu, máu là phải chiến, chiến là phải thắng. $-)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên