Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

E cũng nghe nói làm QHKH áp lực lắm, nhưng chưa tưởng tượng được lại khủng khiếp vậy. e học kế toán nhưng đang tính thi vào QHKH, vì vị trí đó tuyển nhìu hơn, có nhìu hi vọng hơn. Đọc bài viết này e lo wa.huhu

tuyển nhìu vì thải nhìu ấy chớ bạn :p chứ vị trí ngon có ai là ko muốn. Có khi bạn phải coi lại, vì tuyển nhiều và "nhiều hi vọng" có độ tương quan k đc cao :p

Mọi người vẫn nghĩ rằng làm NH thì ngồi mát, lương thưởng cao, nhưng chỉ "trong chăn mới biết chăn có rận". Tất nhiên rất nhiều nhân viên NH có mức thu nhập cao nhưng không phải tất cả đều may mắn như thế. Nhiều người khi chưa được vào NH thì cố gắng vào cho bằng được, nhưng mình nghĩ phải biết chọn vị trí phù hợp và cũng phải xem khả năng và sở thích của mình nữa. Năm nay mình cũng ra trường, không biết sau này mình có hướng đến 1 vị trí trong NH không nhưng nhưng mình sẽ không khởi nghiệp từ NH vì nhiều lý do nhưng có lẽ chủ yếu là mình có mục đích khác để theo đuổi. Mong rằng các bạn đang tìm kiếm 1 vị trí trong NH sẽ may mắn và tìm đc vị trí phù hợp.

chia sẻ với bạn, nhưng đó là công việc, cố gắng dc đến đâu hay đến đó

hic, mình cũng biết làm về tín dụng là vất, nhưng mà nghe bạn nói lại càng nản hơn

mình cũng có điểm giống chủ thớt. cách đây 1 năm 2 tuần mình cũng đỗ vào 1 bank cổ phần (thuộc top 1 được giao chỉ tiêu tăng trưởng 17%), Mình trụ được 4 tháng thì cũng chấp nhận tự đầu hàng cùng với 2 người nữa. Nếu nói đạt chỉ tiêu thì ít người đạt được cái chỉ tiêu thử việc trên trời đó, biết là vậy nhưng mình cũng cố gắng huy động cũng đc 1 ít, dư nợ bán chéo cũng 1 ít, tài khoản thì được có 1 cái của DN thôi. Đầu tiên ai cũng nghĩ vào bank thì chỉ ngồi bàn giấy nhưng thực sự tùy từng vị trí thôi, cái mác nhân viên tín dụng cũng 5, 7 loại. Mình làm được từng đó thôi mà mình đã thấy quá mệt mỏi, chán hẳn môi trường ngân hàng và hậu quả là trong 3 tháng từ tháng 8-tháng 11 mình ko đả động j đến VNBA.ORG hay là UB.COM.VN vì chỉ muốn thư giãn nghỉ ngơi, ko muốn nghĩ đến bank nữa.
p/s: Dù sao các bạn đã thi đỗ được vào ngân hàng cũng đã là 1 thành công rồi, còn nói về áp lực thì cũng phải thông cảm cho các sếp, các sếp cũng bị các sếp to hơn ép chỉ tiêu nặng nề do vậy mà chỉ tiêu áp xuống đầu nhân viên toàn là những chỉ tiêu không tưởng. Khi đã tiếp xúc với công việc 1 là ta sẽ cố gắng hết sức hoặc là sẽ đầu hàng. Và đã là dân kinh tế thì ngân hàng ko phải là sự lựa chọn duy nhất để thi vào. Chúc các bạn thành công :)

haizz bạn này học HVTC nên mới vào được NH loại 1 chứ mình chỉ học ở một trường bình thường thì ko nghĩ tới việc vào mấy NH lớn, nhất là sv mới ra trường thì mình chỉ dám apply vào các NHTMCP vừa vừa thui

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hic, mình cũng biết làm về tín dụng là vất, nhưng mà nghe bạn nói lại càng nản hơn
sao mà nản hả bạn.Bạn học 4 năm đại học để thốt lên 2 từ đó sao.Bạn được trang bị các kiến thức cơ bản.Hãy suy nghĩ về điều mình muốn đừng nghe người ta kêu la là mình cũng kêu la theo.hi,hãy tập trung điều mình muốn và gắn kết với cái mình có.tuy ban đầu sự gắn kết đó mờ ảo nhưng càng lỗ lực nó càng rõ ràng và bền chặt.Nếu bạn thích tín dụng cứ nộp vào đi.bạn phải biết giá trị bạn ở đâu chứ.hi.Tự tin lên nhé:)

bạn ở hoàn cảnh giống mình quá, chắc đang làm ở Phòng giao dịch rồi. Đợt này có KPI nữa chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,110
Tổng số thành viên
351,960
Thành viên mới nhất
Etta James Merc
Back
Bên trên