Sự thực về công việc trong ngân hàng, thấy buồn quá

Cảm ơn các Anh/Chị, các Bạn thời gian qua đã động viên. Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều về những lời khuyên của mọi người, hôm thứ 2 sếp gọi lên nói chuyện thẳng thắn và mình cũng đã suy nghĩ, có lẽ mình sẽ quyết định nghỉ việc ở ngân hàng. Hôm qua mình gặp chị khách hàng mà mình cho vay, chị ấy bảo mình sang làm kế toán chỗ chị ấy, cty cũng nhỏ, lương thấp hơn, nhưng mình chấp nhận rồi.có lẽ chỉ là tồn tại bước đầu rồi mình sẽ phấn đấu tìm cviec nào phù hợp hơn. chúc mọi người mạnh khỏe
Chúc mừng bạn đã tìm ra con đường cho riêng mình, cố lên bạn nhé!

Cảm ơn các Anh/Chị, các Bạn thời gian qua đã động viên. Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều về những lời khuyên của mọi người, hôm thứ 2 sếp gọi lên nói chuyện thẳng thắn và mình cũng đã suy nghĩ, có lẽ mình sẽ quyết định nghỉ việc ở ngân hàng. Hôm qua mình gặp chị khách hàng mà mình cho vay, chị ấy bảo mình sang làm kế toán chỗ chị ấy, cty cũng nhỏ, lương thấp hơn, nhưng mình chấp nhận rồi.có lẽ chỉ là tồn tại bước đầu rồi mình sẽ phấn đấu tìm cviec nào phù hợp hơn. chúc mọi người mạnh khỏe
Anh/c cũng học HVTC ạ? học khóa bao nhiêu thế ạ? e sắp ra tr mà tình hình thấy thất nghiệp đến nơi oy :(

em cũng dan tc nè sắp ra trường và e cũng mới pass vào vị trí CVQHKH cảu 1 ngân hàng.ko biết a làm ở ngân hàng nào nhưng nếu mà thật vậy thì chắc e ko sống nổi qua 2 tháng thử việc mất,vừa gặp mặ ông sếp đã hứa 'e sẽ không có thời gian để học hỏi kinh nghiệm đâu phải bắt tay vào làm luôn a sẽ có những chỉ tiêu nhất định cho e".hiccccccc.lo quá trời

em cũng dan tc nè sắp ra trường và e cũng mới pass vào vị trí CVQHKH cảu 1 ngân hàng.ko biết a làm ở ngân hàng nào nhưng nếu mà thật vậy thì chắc e ko sống nổi qua 2 tháng thử việc mất,vừa gặp mặ ông sếp đã hứa 'e sẽ không có thời gian để học hỏi kinh nghiệm đâu phải bắt tay vào làm luôn a sẽ có những chỉ tiêu nhất định cho e".hiccccccc.lo quá trời
Bạn học khoa gì thế, pro thế, chưa ra tr đã có việc làm

sao mà nản hả bạn.Bạn học 4 năm đại học để thốt lên 2 từ đó sao.Bạn được trang bị các kiến thức cơ bản.Hãy suy nghĩ về điều mình muốn đừng nghe người ta kêu la là mình cũng kêu la theo.hi,hãy tập trung điều mình muốn và gắn kết với cái mình có.tuy ban đầu sự gắn kết đó mờ ảo nhưng càng lỗ lực nó càng rõ ràng và bền chặt.Nếu bạn thích tín dụng cứ nộp vào đi.bạn phải biết giá trị bạn ở đâu chứ.hi.Tự tin lên nhé:)
đọc topic này thấy bác nói hay phết..làm quen được không.hôm nào tra đá chém gió nhỉ?

---------- Post added 25-04-2012 at 03:42 PM ----------

Bạn học khoa gì thế, pro thế, chưa ra tr đã có việc làm

mình học ngân hàng.cũng may mắn thôi nhưng công nhân CVQHKH vất thật

chia sẻ của bạn mình thấy, vấn đề có thực sư nghiem trong ko nhỉ,
Minh cùng làm ngân hàng 3 năm - thuyên chuyển 3 vị trí khác nhau. hihi, ko có j là lạ cả. bạn làm 1 công việc nào đó cảm thấy áp lực và căng thẳng quá độ thì nên thuyên chuyển vị trí khác hoặc chuyển việc bạn àh.
Quan diểm của minh: công việc cũng là 1 phần làm cuộc sống phong phú và thú vị ...chứ ko phải là áp lực cuộc sống.
Mình cũng từng rất ức chế, bức xúc...hihi... thế là chuyển. hiện tại, công việc của mình rất hài lòng: thú vị, mới mẻ, chủ động và ko ngừng phát trien bản thân. Ngành nào cung vậy, cũng có cái khắc nghiệt của nó và tài chính cũng ko ngoại lệ.
Mình làm đang cong tac Hdbank đấy, với 3 năm kinh nghiem cua minh thi luong chi 8tr thui, nhưng niềm đam mê với công việc và mình cũng tàm thời hài lòng với mức ấy bạn àh.
^^

Công việc nào cũng áp lực mà, có điều ít hay nhiều thôi, càng áp lực vất vả thì cái mà bạn nhận được cũng càng nhiều, =) thu nhập chẳng hạn!!!

^^ quy luật của xã hội mà, tự đào thải. Còn trẻ , sv mới ra trường đầy nhiệt huyết , chịu đựng 1 chút , ủ mưu tính kế kỹ lưỡng vào , binh pháp tôn tử làu thông, đắc nhân tâm thuộc từng chữ vào. Chả có cái nghề nào là ko chịu áp lực cả, nếu muốn nhàn hạ, thì các bạn vào bộ máy nhà nước, sáng đến pha trà , ăn sáng , đọc báo , chiều về, lương 2.150 k , Rồi lại than chán , lương thấp , ra ngoài làm , lương cao hơn , đương nhiên đòi hỏi cao hơn , chưa gì đã nản chí nhanh thế. Thử đặt mình vào vị trí chủ dn, bạn trả lương cho nv , thì bạn phải muốn nv làm việc chăm chỉ có hiệu quả , đạt chỉ tiêu. BH nhà nước còn giới hạn room Ngân Hàng cho bọn nước ngoài đấy nhé, thử để bọn tư bản vào điều hành xem , các bạn còn bị bóc lột khủng khiếp hơn nữa.^^ Thôi cố gắng lên các bạn. Mình thì chưa làm NH bao giờ , ngày trước có làm cho 1 quỹ đầu tư chứng khoán , áp lực khủng khiếp , đêm về mất ngủ là bình thường , ngủ mơ màu xanh màu đỏ nhảy loạn cả lên :))

mình cũng sắp đi làm. nghe thế này có lẽ mình phải suy nghĩ lại thôi.
ơ ơ, suy nghĩ lại j nữa, được đi làm là hp lớn lao rồi đó bạn, phải cố vì tương lai con em chúng ta chứ, k được nản:))
chúc bạn làm tốt cv và trụ vững trong ngành:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back