Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

SA là cách gọi khác của sale á? mình tưởng SA chính là sale agent, mà đã là agent thì không phải chính thức. chỉ là cộng tác viên thui, nên lương thấp và không được hưởng các chế độ chính sách như BHXH,BHYT. Thứ nữa,mình thấy các bạn kêu ca quá. Sinh viên mới ra trường,kiến thức được dạy thì không thực tế,kinh nghiệm không có, mà cứ đòi hỏi phải đc trả lương cao hơn là sao. Đây là 1 bước khởi đầu rất tốt cho các bạn mới ra trường để đạt được các vị trí khác cao hơn trong xã hội
SA vẫn có bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế nhé.
Còn " Thứ nữa,mình thấy các bạn kêu ca quá. Sinh viên mới ra trường,kiến thức được dạy thì không thực tế,kinh nghiệm không có, mà cứ đòi hỏi phải đc trả lương cao hơn là sao. Đây là 1 bước khởi đầu rất tốt cho các bạn mới ra trường để đạt được các vị trí khác cao hơn trong xã hội "---> Bạn thử đi làm mà không có người đỡ đầu xem khác nhau như thế nào nhé.

đọc bài của chủ topic mà bừng tỉnh nhưng mà thấy đau lòng quá! thế này ra trường sao đủ sống :((

sắp tới Maritimebank cũng chẳng còn chức danh SA nữa đâu, các bạn khỏi lo :))

chuyên viên quan hệ khách hàng của ANZ kìa , lương cứng 90 đô / tháng -> 1tr8 / tháng . Cũng chẳng phụ cấp gì cả đâu nhé.bên đó 2tr3 là cao hơn ANZ rồi :))

Parttime jobs ji mà 8 củ 1 tháng vậy bạn :)) cho mình làm với
hôm 29/10 mình cũng tham gia dự tuyển ở Maritimebank, nói chung ai chấp nhận thì làm, ai ko chấp nhận thì tìm công việc nơi khác, tùy vào quyết định của bản thân thui bạn à. Nói thật là bây giờ mình đi làm partime cũng đã kiếm đc 8 triệu/tháng, nhưng chỉ là công việc mùa vụ. Nếu vào maritime thì mình sẽ tích lũy ít kinh nghiệm trong 6 tháng rồi nhảy nơi khác thoai ... :D

Trời ơi, thật ư, vậy thì ra ngoài làm còn hơn, mang tiếng trong ngân hàng áp lực như vậy mà lương thì thấp :( Tự kinh doanh vậy

Sao có vẻ bức xúc chuyện đời thế nhẩy??? Được thì làm, còn hok thì nghỉ làm chuyện khác, đâu thiếu việc để làm ^^

Cảm ơn chủ topic. Mình đang làm nhân viên văn phòng - cũng được gọi là sale. Cũng muốn vào làm NH cho đúng với chuyên ngành học. Nhưng đọc xong cái này và dạo này nghe nhiều tình hình ngân hàng khó khăn nên cũng bắt đầu nản :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên