Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

Tôi đã từng định ngồi rón rén ở 1 góc nào đó để quay clip và bí mật post lên để cho các bạn thấy được các bạn phải khâm phục những SA ở mari thế nào. Những lúc quẫn trí, mình tưởng như đó là cảnh một kẻ thuộc tầng lớp bóc lột đang ra sức chửi rủa và mắng nhiếc, tất nhiên, không ngoài mục đích bóc lột, còn các bạn SA thì cúi gằm mặt xuống bàn. Khi đó tôi mới hiểu vì sao một người bà con của tôi làm kế toán trưởng chi nhánh Vietin cứ khen nhân viên Mari năng động, đợt tuyển vừa rồi toàn tuyển nhân viên Mari với Tech sang thôi. Thế nên các bạn đừng vội đánh giá nhé, cái gì cũng có cái giá của nó, áp lực có thể không làm bạn chết nhưng có thế làm cho bạn lớn thêm.

Tôi lại cũng đã từng nhìn thấy người ta đến tận nhà mang quà vào để “chăm sóc” khách hàng, và cũng hiểu thêm 1 tý về cái công việc sale này. Bạn tôi nói, bố mẹ chắc đã được mua quà cho?

Tôi đã từng thấy một bác giám đốc của 1 gì gì đó vay tiền của một nhân viên mới mà chày bửa mãi chẳng trả. Đến lúc đó, tôi biết, ngân hàng nó là như thế nào.

Đi đến đây, mọi nhận định phải trái đúng sai đều không quan trọng, mà quan trọng là ở bạn. Nếu là người ưa mạo hiểm thì cứ “xách ba lô lên và đi”, còn không hãy “đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng”. Đừng để đến khi uống nhầm trái đắng rồi lại kêu đời trái ngang.
Chúc vui!

=))
Bác này hài quá, "tôi đã từng nhìn thấy" =)) nghe như đang kể chuyện trinh thám =))

Đọc song song 2 cái topic :"sự thật" thấy đúng là:
Cuộc sống nó ko giống như cuộc đời
Vì cuộc đời nó tơi bời hơn cuộc sống :p

Người hạnh phúc nhất là người kết hợp được niềm vui vs công việc
Nếu công việc chỉ đem lại cho bạn thêm stress thì quit đi :p
Còn nếu còn động lực để tiếp tục vs nó thì cố lên :D

Chỉ được sống 1 lần thôi, đừng tự làm mình triền miên trong stress như vậy :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghe có vẻ hào nhoáng nhưng thực tế thì... Thế mà ở quê mình vẫn nghĩ làm ngân hàng là hốt tiền của thiên hạ, cho đến khi Bộ GD&ĐT cấm mở mới ngành ngân hàng thì mới vỡ lẽ ra.

:D
Nhờ có ai đó bới lên mà lần đầu tiên em đọc được 2 cái topic "sự thật... hiển nhiên" này :p
Thấy hay hay nên vào góp ít đá :p
Em đi ra cho các bác phím luận tiếp :)

Mình nghĩ bên MSB tuyển nhiều vị trí SA là để lách luật thôi các bạn, đó thực chất là một tên gọi khác của nhân viên sales thôi bởi vì NHNN đang bàn về chuyện xử phạt các NHTM nếu đặt chỉ tiêu quá k phù hợp cho nhân viên, còn nếu bạn là sales thì chỉ tiêu bao nhiêu cho đủ.
SA là cách gọi khác của sale á? mình tưởng SA chính là sale agent, mà đã là agent thì không phải chính thức. chỉ là cộng tác viên thui, nên lương thấp và không được hưởng các chế độ chính sách như BHXH,BHYT. Thứ nữa,mình thấy các bạn kêu ca quá. Sinh viên mới ra trường,kiến thức được dạy thì không thực tế,kinh nghiệm không có, mà cứ đòi hỏi phải đc trả lương cao hơn là sao. Đây là 1 bước khởi đầu rất tốt cho các bạn mới ra trường để đạt được các vị trí khác cao hơn trong xã hội

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back
Bên trên