Sự Thật về công việc là một Chuyên Viên Quan Hệ Khách Hàng SA của Maritimebank

Hi em! Thực tế anh đang làm đây thôi! Anh đang làm trong ngành ngân hàng thì mới nói như vậy. Chứ chưa làm, chưa kinh qua, chưa nếm trải thất bại và cay đắng với nghề, chưa nghe khách hàng là mắng chửi, nói này nói nọ. Phải còng lưng phục vụ khách hàng cả vay và tiết kiệm. Chưa nói nội cơ quan xì xào, nạng tị. Lương lãnh chưa xong đã phải bù cái này cái kia. Đi tiền xăng, tiền cafe, ăn nhậu. Đôi khi phải bỏ tiền túi mua quà, làm những chuyện không tên. Nếu không phải vì kiếm tiền, thì có lẽ từ bỏ đã lâu. Có phải mục đích đa số chúng ta là mong muốn có công việc ok, thu nhập ok!
Thực tế của anh đúc kết không riêng bản thân, mà là sự chia sẻ của các vị lãnh đạo trong ngành ngân hàng. Nếu em nghe không lọt lỗ tai thì thôi. Vì cũng sẽ có người nghe anh nói. Thân chào!

Cho đàn em hỏi,anh làm chức vụ gì,chi nhánh phòng giao dịch nào,chịu chỉ tiêu bao nhiêu ạ
Có cần em diều 1 đàn bươm bướm đủ màu săc sang phục vụ giúp anh hoàn thành chỉ tiêu không ạ .Bên em trưởng HAP ra đi còn trống anh sang đấy làm anh nhé :X

Cho đàn em hỏi,anh làm chức vụ gì,chi nhánh phòng giao dịch nào,chịu chỉ tiêu bao nhiêu ạ
Có cần em diều 1 đàn bươm bướm đủ màu săc sang phục vụ giúp anh hoàn thành chỉ tiêu không ạ .Bên em trưởng HAP ra đi còn trống anh sang đấy làm anh nhé :X

Chỉ tiêu của anh sơ sơ 1 năm 20 tỷ thôi, nhưng là tỉnh lẻ, còn ở các thành phố lớn còn khiếp hơn thế nữa! Chỉ tiêu vậy chưa là gì với anh em khác đâu! Nhưng tới đợt siết huy động, thì huy động càng nhiều càng tốt (không được thì xét lương ít hoặc trừ lương). Chán như con gián. Chỉ tiêu Chi nhánh không đạt thì Cá nhân cũng chẳng được xét. Cả phòng giao dịch. 1 cuộc chiến. Đơn giản vậy thôi à!

Giờ làm ngân hàng đâu như thời xưa, còng lưng phục vụ khách hàng, làm lương thì hụt trước hụt sau, mà nghỉ làm ngân hàng thì làm cái gì bây giờ. Làm kế toán ngán quá (làm rồi mới nói vậy). SALES nữa hả (trời ơi). Cơ quan nhà nước (lương chết đói nếu sống ngay thẳng), kinh doanh (vốn, kinh nghiệm và xác suất thành công). Nên thôi, kêu rào cỡ nào thì cũng phải chấp nhận làm mà có tiền sống. Khổ thì phải chịu khổ vì nhiều người còn khổ hơn mình, nên động viên cùng nhau làm mà cố lên.

Lúc trước anh làm 1 trong những ngân hàng bèo nhất của ngành ngân hàng, lương có 3 triệu mấy, trong khi bình quân đã từ 5 đến 6 triệu. Chạy chỉ tiêu muốn chết. Từ thẻ, tiền gửi, tiết kiệm. Cũng than cũng khóc, nhưng đó là thực tế, mình phải chấp nhận và chơi với nó. Nói chung là phải vững tay súng mà chiến đấu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chỉ tiêu của anh sơ sơ 1 năm 20 tỷ thôi, nhưng là tỉnh lẻ, còn ở các thành phố lớn còn khiếp hơn thế nữa! Chỉ tiêu vậy chưa là gì với anh em khác đâu! Nhưng tới đợt siết huy động, thì huy động càng nhiều càng tốt (không được thì xét lương ít hoặc trừ lương). Chán như con gián. Chỉ tiêu Chi nhánh không đạt thì Cá nhân cũng chẳng được xét. Cả phòng giao dịch. 1 cuộc chiến. Đơn giản vậy thôi à!

Giờ làm ngân hàng đâu như thời xưa, còng lưng phục vụ khách hàng, làm lương thì hụt trước hụt sau, mà nghỉ làm ngân hàng thì làm cái gì bây giờ. Làm kế toán ngán quá (làm rồi mới nói vậy). SALES nữa hả (trời ơi). Cơ quan nhà nước (lương chết đói nếu sống ngay thẳng), kinh doanh (vốn, kinh nghiệm và xác suất thành công). Nên thôi, kêu rào cỡ nào thì cũng phải chấp nhận làm mà có tiền sống. Khổ thì phải chịu khổ vì nhiều người còn khổ hơn mình, nên động viên cùng nhau làm mà cố lên.

Lúc trước anh làm 1 trong những ngân hàng bèo nhất của ngành ngân hàng, lương có 3 triệu mấy, trong khi bình quân đã từ 5 đến 6 triệu. Chạy chỉ tiêu muốn chết. Từ thẻ, tiền gửi, tiết kiệm. Cũng than cũng khóc, nhưng đó là thực tế, mình phải chấp nhận và chơi với nó. Nói chung là phải vững tay súng mà chiến đấu.

Nghe anh nói mà cứ như nông dân khởi nghĩa ấy nhỉ :ai có súng dùng súng, ai có gậy dùng gậy :d

Làm ngân hàng lấy sự nhanh nhạy, kết hợp với làm ăn ngoài nữa mới sống được :D

Nghe anh nói mà cứ như nông dân khởi nghĩa ấy nhỉ :ai có súng dùng súng, ai có gậy dùng gậy :d

Đúng rồi em, khi ra trường, mình có gì chơi cái đó.
Như nhà em ở thành phố, ba mẹ, người quen, dòng họ có tiếng, có quan hệ trong phạm vị thành phố đó, thì em sẽ nhờ những người đó giới thiệu bạn bè, người thân có tiền cho em, để em đến huy động, đây là phương pháp tương đối an toàn vì khi em đến, em giới thiệu " em là con của ai đó, cháu ruột của ai đó", người ta tiếp đón em không phải dẻ đặt nữa. Đó là súng.

Còn gậy, là em 1 thân 1 mình từ huyện, tỉnh lên thành phố lập nghiệp. Trong các mối quan hệ, chúng ta có gì? Chỉ là quan hệ với bạn bè đồng trang lứa, với chủ nhà trọ, . . . Còn ai nữa. Cũng có thể là các anh chị bên hoạt động Đoàn, công tác xã hội, nơi mình làm thêm. Còn nữa không ta? Rất ít phải không? Do đó, phải cố gắng tìm được những khách hàng thân thuộc cho mình ngay từ những ngày đầu, mặc dù, biết rất là khó, nếu dễ quá thì ngân hàng tuyển ai cũng được, mắc công chi thi cử, phỏng vấn! Đúng không nè!
Do đó, cố lên thôi!

mình vừa mới đậu vào NH này , nhưng mà đọc cm thấy nản thế, ko biết có nên tiếp tục ko :( :-s

mình vừa mới đậu vào NH này , nhưng mà đọc cm thấy nản thế, ko biết có nên tiếp tục ko :( :-s
Cứ cố lên, nông dân khởi nghĩa mà, càng nhiều người chết thì vị trí này của ngân hàng Maritime bank càng trở thành huyền thoại, tiếng đồn càng vang xa lưu danh trong sử sách của ub.com.vn lưu danh trong tâm trí của mọi thế hệ sinh viên :D:D:D

Mình vừa nộp hs vào vị trí này của Mari. Chưa thấy cái hồ sơ ứng viên nào như của cái Bank này! Họ hỏi đi xe gì, hãng nào, đời xe, hỏi trung bình 1 tháng hết bao nhiêu tiền điện thoại. Không cần biết mục tiêu nghề nghiệp là gì! Cái kiểu điều tra điều kiện ứng viên đây mà :)). Bạn nào gia đình có đk thì vào, bỏ tiền túi ra cho đủ chỉ tiêu huy động, lấy kinh nghiệm là chính :). Rồi phắn :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên