Shinhan Bank & MB Bank: Chọn ai và Bỏ ai

Các anh/chị có ai làm Shinhan hay biết gì về môi trường, chế độ, lương thưởng tại Shinhan không? Chia sẻ cho em ~o)với nhé.
p/s: Credit officer , Shinhan Bank CN Sóng Thần
Cần lắm những thông tin hữu ích từ các anh,chị.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Trân trọng./.

:)), :)), nhưng dù gì cũng cảm ơn bạn, đồng nghiệp cũ, hehe

làm chi nhánh nào vậy mợ năm nào, con là cựu lắm rồi. cần con kể vanh vách mấy a chị trong MB miền nam cho bác nghe ko

Không cần nhé, điều bạn biết mình cũng biết= > Nói về MB thừa quá :))
Cái mình cần là cái này: Các anh/chị có ai làm Shinhan hay biết gì về môi trường, chế độ, lương thưởng tại Shinhan không? Chia sẻ cho em với nhé.
Lần sau mỗi khi cm hay trả lời chủ đề hãy nhìn cho kỹ nội dung topic nhé.
Rút kinh nghiệm hen, đừng để em út bạn bè nó cười :((

Thực sự thanks vì chia sẽ này. Thanks nhiều nhé. Mình đi pv rồi, khoảng 600 USD, 1 năm thưởng tối đa 2 tháng
Phân vân vì môi trường làm việc, thăng tiến cơ.
MB giờ theo mô hình Tecombank nên cũng chán lắm. không còn huy hoàng như ngày xưa bạn ah.

Thực sự thanks vì chia sẽ này. Thanks nhiều nhé. Mình đi pv rồi, khoảng 600 USD, 1 năm thưởng tối đa 2 tháng
Phân vân vì môi trường làm việc, thăng tiến cơ.
MB giờ theo mô hình Tecombank nên cũng chán lắm. không còn huy hoàng như ngày xưa bạn ah.

dù sao MB cũng có Bộ chóng lưng, còn shinhan nó rút về nước nó lúc nào bạn ko hay đó, khi đó chới với.

shinhan thi rất chuyên ngiệp, nhưng làm việc hơi nhiều, về cũng trễ, lương thì cao ( ĐH khoảng 12-13 chua tính lương kd) mỗi năm thỏa thuận tăng lương 2 lần, theo mình biết tết vừa rồi ở hội sở thương mỗi người 1tr) nếu bạn muốn sự chuyên nghiệp, sử dụng tiếng anh nhiều, chế độ đãi ngộ nhân viên tốt thì chọn Shinhan, còn muốn nói tiếng việt thì chọn MB( MB cũng tốt)

Đàn làm MB qua shinhan làm j banker? NHNN lương cao nh làm cũng mướt mặt, thưởng cũng ít. Sống bằng lương, giàu bằng thưởng cơ mà :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên