Shinhan Bank & MB Bank: Chọn ai và Bỏ ai

Các anh/chị có ai làm Shinhan hay biết gì về môi trường, chế độ, lương thưởng tại Shinhan không? Chia sẻ cho em ~o)với nhé.
p/s: Credit officer , Shinhan Bank CN Sóng Thần
Cần lắm những thông tin hữu ích từ các anh,chị.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Trân trọng./.

chọn MB đi bạn ơi, chính sách tốt, lương thưởng cũng đều đều. Cái bank kia thì mù tịt thông tin :D

MB Bank chế độ quá ngon nhỉ, hèn gì làm có kinh nghiệm là bỏ sang MB hết

còn shinhan làm ở vị trí sale, kinh doanh thẻ tín dụng thì chế độ lương thưởng như thế nào ạ? Làm ở hội sở luôn, Em mới được gọi đi pvan, mấy anh chị cho em ý kiến vì em mới ra trường chưa biết gì...Em cảm ơn ạ...=))

còn shinhan làm ở vị trí sale, kinh doanh thẻ tín dụng thì chế độ lương thưởng như thế nào ạ? Làm ở hội sở luôn, Em mới được gọi đi pvan, mấy anh chị cho em ý kiến vì em mới ra trường chưa biết gì...Em cảm ơn ạ...=))

MB giờ theo mô hình Tecombank nên cũng chán lắm. không còn huy hoàng như ngày xưa bạn ah.

Bạn ơi có thể chia sẻ thêm về điều này không? Theo mô hình Techcombank là sao hả bạn? Chuẩn bị gia nhập MB nên cần nghiên cứu kỹ xíu. Thanks bạn!

Bạn ơi có thể chia sẻ thêm về điều này không? Theo mô hình Techcombank là sao hả bạn? Chuẩn bị gia nhập MB nên cần nghiên cứu kỹ xíu. Thanks bạn!
Chắc là có thêm bộ phận thẩm định tập trung, ko được quyết định ào ào như trước :)

Bạn ơi, bạn đã sang Shinhan làm chưa? Mình có được thông tin là lương tại các vị trí office mới vào (kể cả gdv) là khoảng 500$, thưởng ko rõ. Nghe chừng xét thu nhập thì Shinhan kém MB nhưng nếu có cơ hội thăng tiến thì cũng tốt (hoặc làm có kinh nghiệm quay về làm quản lý tại ngân hàng nhỏ trong nước rồi lên dần dần). Còn ở MB ngân hàng lớn khả năng thăng tiến thì tùy vào vị trí (QHKH khả năng thăng tiến cao nhất). Mình đã từng có kinh nghiệm tại MB. Xét cho cùng nếu đi làm vì thu nhập mà cv ko thấy thik thì cũng khó trụ lâu được đấy. Nếu bạn cần thêm thông tin thì cứ gmail mình nhé ahawinter

shinhand phát hành thẻ lương ntn ạ và quan trong là có cơ hội thăng tiến hay chuyển vị trí khác không ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên