SHB SHB tuyển dụng các vị trí Chuyên viên tại Trụ sở chính tháng 8/2012 [23.08.2012]

có bạn nào điền cái chỗ ngày tháng năm sinh theo đúng thứ tự, nhưng ở bên trên bên dưới chữ hồ sơ ứng viên ấy, nó lại tự động ghi nhầm tháng vs ngày như mình ko? :-s

Cho tớ hỏi, bạn nộp hồ sơ vào SHB qua mail ý, lúc ý bạn có gửi file đính kèm có bằng, bảng điểm scan không?

Chỉ nộp đúng cái bản Excel mà SHB yêu cầu điền thôi bạn ạ. Ngoài ra, khi đi đến phỏng vấn, mình cần phải mang đủ bộ hồ sơ mà họ yêu cầu. Có 1 chuyên viên nhân sự check hồ sơ của mình trong lúc phỏng vấn luôn đấy.

Mình cũng nộp vị trí Chuyên viên phân tích kinh tế và nghiên cứu thị trường đợt này :) Bạn học chuyên ngành gì vậy, có thể chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vị trí này để mìnhchuẩn bị tinh thần được không :) tks bạn :)

T học TCNH bên FTU. T đã từng thi vị trí này nhưng không được may mắn lắm. Phỏng vấn xong, chị Phó TGĐ có nói: Chị nhận thấy em còn trẻ mà rất tích cực đọc và tìm hiểu về ngành ngân hàng. Song, kiến thức chưa sâu. Vì vậy, chị cho em một cơ hội, em hãy về viết 1 bản báo cáo, phân tích năng lực cạnh tranh ngành ngân hàng và định hướng phát triển cho SHB.
T có viết và gửi bài, chị ấy đã xem và ghi cho t nhận xét hết 6 tờ A4, nêu lên các ưu và nhược điểm trong bản báo cáo đó. Thực sự mình rất cảm động, mặc dù trượt nhưng rất vui vẻ vì đã học được quá nhiều điều.

Sao k có hướng dẫn cụ thể công việc từng vị trí nhỉ? Các bạn cho mình hỏi "Chuyên viên Phân tích kinh tế & nghiên cứu thị trường" công việc cụ thể là gì???
P/s: có vẻ như SHB yêu cầu kinh nghiệm k cao nhỉ??? Thích thế;))

m ghi được mà có bị lỗi gì đâu. m ghi là dd/mm/yy
Chỗ ngày tháng năm sinh các bạn ghi là dd/mm/yy hay là mm/dd/yy nhỉ?
Nếu ghi ngày trước thì chỗ Hồ sơ ứng viên sẽ bị lỗi, mà ghi tháng trước thì không đúng theo hướng dẫn :(

T học TCNH bên FTU. T đã từng thi vị trí này nhưng không được may mắn lắm. Phỏng vấn xong, chị Phó TGĐ có nói: Chị nhận thấy em còn trẻ mà rất tích cực đọc và tìm hiểu về ngành ngân hàng. Song, kiến thức chưa sâu. Vì vậy, chị cho em một cơ hội, em hãy về viết 1 bản báo cáo, phân tích năng lực cạnh tranh ngành ngân hàng và định hướng phát triển cho SHB.
T có viết và gửi bài, chị ấy đã xem và ghi cho t nhận xét hết 6 tờ A4, nêu lên các ưu và nhược điểm trong bản báo cáo đó. Thực sự mình rất cảm động, mặc dù trượt nhưng rất vui vẻ vì đã học được quá nhiều điều.
Chị ấy thật nhiệt tình và chắc bạn cũng là 1 ứng viên tiềm năng! :) Không biết bạn đã làm ở bank nào chưa? Có lẽ vị trí này cần phải có kinh nghiệm trong ngành một chút, mình mới ra trường, lại không học chuyên ngành TC-NH, có lẽ cơ hội là mong manh.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sao k có hướng dẫn cụ thể công việc từng vị trí nhỉ? Các bạn cho mình hỏi "Chuyên viên Phân tích kinh tế & nghiên cứu thị trường" công việc cụ thể là gì???
P/s: có vẻ như SHB yêu cầu kinh nghiệm k cao nhỉ??? Thích thế;))

Công việc cụ thể sẽ trao đổi trực tiếp trong cuộc phỏng vấn.
Xin đính chính một chút là "Chuyên viên phân tích kinh tế và nghiên cứu chiến lược", công việc như mình được biết là như sau
- Thuộc quyền kiểm soát của Phó TGĐ, trước đây ở phòng Kế hoạch tổng hợp
- Xây dựng chiến lược cho ngân hàng trong ngắn, trung và dài hạn.
- Thực hiện các báo cáo theo yêu cầu của ngân hàng (ví dụ như báo cáo về năng lực cạnh tranh ngành,...)
- Cập nhật tình hình của đối thủ cạnh trành => tham mưu cho Phó TGĐ.
Đây là những gì mình biết trong buổi phỏng vấn lần trước, ko biết hiện tại có đúng nữa không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,106
Tổng số thành viên
351,947
Thành viên mới nhất
leonguyen0707
Back
Bên trên