SeABank tuyển nhân sự làm tại Thái Nguyên, Hải Phòng, Hà Nội, Tiền Giang, TP. HCM

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bạn ơi cho mình hỏi mã số dự tuyển của giao dịch viên là gì

GDV được gọi rùi, Chuyên viên hỗ trợ tín dụng thì cũng có lịch phỏng vấn rùi, có ai cho tớ hỏi đã có kết quả vị trí chuyên viên quản lý quan hệ khách hàng chưa thế? Đợi dài cổ rùi :(( :((

Chào bạn! Tớ nộp hồ sơ dự tuyển vào vị trí CVQLQHKH DN tại Thái Nguyên, vừa thấy họ gọi xong. 8h30 ngày 27/06 đi pv tại ks VICTORY thái nguyên đấy.
Nhưng chăng biết tớ có đi kô, vì tớ đã trúng tuyển vào VPB rồi.

Tớ cũng ứng tuyển:"Chuyên viên hỗ trợ tín dụng" nè. 9h 45p ngày 25/6 tại Hanoitourist 18 Lý Thường Kiệt, Hoàn Kiếm, Hà Nội. Tớ đoán chỉ hỏi vài câu giới thiệu bản thân. Mọi người cho ý kiến xem sao ? hihii

hôm trc tớ đi thi vào vị trí GDV, đúng là câu đầu tiên sẽ là giới thiệu bản thân bạn ạ. bạn nên giới thiệu ngắn gọn thôi. câu 2 sẽ hỏi công việc của vị trí bạn ứng tuyển là làm cái gì, mô tả? có thể thêm câu 3 tùy tình huống.

Có 1 điều tớ chia sẻ với các bạn thế này, hôm í đi thi tớ cảm thấy rất ức chế. hẹn mình 14h30 mà mình phải chờ tới tận 16h. Đã thế khi vào pv, mình đang giới thiệu bản thân, vừa nói xong tên trường thì ngay lập tức nhà tuyển dụng bày tỏ thái độ không thèm nghe.
Lúc ý mình nghĩ là vì có quá nhiều ứng viên mà thời gian hạn hẹp nên họ muốn mình giới thiệu tới thế thôi. Nhưng về nhà bình tĩnh suy nghĩ mình thấy rằng thái độ như vậy là hết sức bất lịch sự. Mình đang nói thì dù có lí do gì: họ không thik hay thời gian gấp..v..v... thì cũng phải bảo 1 câu: " ok, e dừng lại, chuyển câu 2" chứ, đằng này đang nói lại không thèm nghe, ngắt ngang lời mình bằng cách hỏi câu 2 >"<

Không chỉ có phòng mình thi như vậy, lúc ra hỏi 1 bạn học tài chính, do ứng viên đông quá nên họ gọi 2 người vào 1. bạn học tài chính này pv cùng 1 bạn học HN. Lúc trả lời câu hỏi do bạn học HN nói tiếng anh nên được thích hơn, thế là bạn học HN cứ thế được nói còn bạn học tài chính chả được nói gì. Hỏi xong bạn kia rồi nhà tuyển dụng mới quay ra hỏi bạn học tài chính " e có bổ sung gì không".
Thật bất công.
Dù gì mình cũng mất thời gian tới và chờ đợi mấy tiếng thế mà thái độ của họ thì .... >.<
Khi tuyển vào ngân hàng ai cũng biết là cần phải biết giao tiếp, ứng xử tốt. Thế mà ứng viên thì rất lịch sự trong khi nhà tuyển dụng, người chấm điểm ứng xử đó lại ứng xử không ra gì.
Đi thi về mình thấy rất thất vọng về sự thiếu chuyên nghiệp ( bắt ứng viên đợi lâu dù đã xếp giờ pv riêng cho từng người), nhà tuyển dụng thì bất lịch sự.
Mình chia sẻ điều này để những bạn sau tới pv thì có thể rút kinh nghiệm gì đó từ mình để đỡ mất thời gian và bị cư xử như thế.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ cũng ứng tuyển:"Chuyên viên hỗ trợ tín dụng" nè. 9h 45p ngày 25/6 tại Hanoitourist 18 Lý Thường Kiệt, Hoàn Kiếm, Hà Nội. Tớ đoán chỉ hỏi vài câu giới thiệu bản thân. Mọi người cho ý kiến xem sao ? hihii
T cũng đi pv vị trí HTTD này rồi, vị trí này yêu cầu nhiều kinh nghiệm ấy ạ, chị pv t nói phải có ít nhất 1 năm làm tín dụng rồi í. C chuẩn bị kỹ mô tả công việc nhá, hôm nọ t bị hỏi phê duyệt 1 hồ sơ tín dụng thì xem xét các yếu tố nào, t chẳng trả lời đc gì cả

Các bác cho hỏi Seabank thi tuyển mấy vòng vậy? T2 này e đc gọi đi pv sơ loại, nếu e đi chắc ko vấn đề j? SEABANK đang chuẩn bị lên TN, thấy mọi người bảo là cơ hội thăng tiến nhiều lắm. E định thử sức và tìm kiếm cơ hội. Ở VPB phải nộp bằng gốc nên e đang cân nhắc. Bác nào hiểu biết xin quân sư giúp em để e có sự lựa chọn sáng suốt.

Ôi mình tưởng là hết 30/6 mới hết hạn nộp hồ sơ chứ nhỉ, ở đây đã có bạn đi PV rùi. Tớ ở Thái Nguyên, không biết còn nộp được không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi, không có mã thì bỏ qua phần đó à. Sắp deadline rồi.

Ôi mình tưởng là hết 30/6 mới hết hạn nộp hồ sơ chứ nhỉ, ở đây đã có bạn đi PV rùi. Tớ ở Thái Nguyên, không biết còn nộp được không
Hạn nộp hồ sơ 30/6 ,giờ bạn vẫn có thể nộp hồ sơ mà, chắc là do có nhiều hồ sơ gửi đến do đó NTD đã chọn lọc hồ sơ đợt 1 (và mời phỏng vẫn luôn đợt này), bạn cứ nộp hồ sơ đi, dù sao vẫn còn cơ hội mà!

Bạn ơi, không có mã thì bỏ qua phần đó à. Sắp deadline rồi.
Khi bạn gửi hồ sơ trực tuyến đợt này , thì mục CODE của vị trí bạn cứ bỏ trống là được ,không cần ghi( trong đợt này họ không yêu cầu )!
p/s: Chúc 2 bạn thành công !​

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất