SeABank tuyển dụng Tuần 2 - Tháng 06/2012 [23.06.2012]

Mới vừa được gọi đi pv,có mem nào có kinh nghiệm pv o SeaBank chia sẽ cho mình chút ít đi!thanks a lot!:)>-

Sea bank phỏng vấn 2 vòng, vòng 1 ở chi nhánh ( có trưởng phòng, giám đốc hoặc phó giám đốc chi nhánh), nếu đạt sẽ gửi lên hội sở phỏng vấn hình như 52 bà triệu ( một người ở phòng khách hàng doanh nghiệp và 1 người ở khách hàng cá nhân ). Hôm trước tớ vừa phỏng vấn xong vòng 2 tạch vì up vào khách hàng doanh nghiệp mà chả có kinh nghiệm gì về mảng này cả. Về nhà nghĩ mà cú không tả được, đi từ hải phòng lên mà phỏng vấn còn cho tạch, mấy bà chị ở chi nhánh thương em thì cho trượt ngay từ vòng 1 có phải đỡ không. Haizz

Sea bank phỏng vấn 2 vòng, vòng 1 ở chi nhánh ( có trưởng phòng, giám đốc hoặc phó giám đốc chi nhánh), nếu đạt sẽ gửi lên hội sở phỏng vấn hình như 52 bà triệu ( một người ở phòng khách hàng doanh nghiệp và 1 người ở khách hàng cá nhân ). Hôm trước tớ vừa phỏng vấn xong vòng 2 tạch vì up vào khách hàng doanh nghiệp mà chả có kinh nghiệm gì về mảng này cả. Về nhà nghĩ mà cú không tả được, đi từ hải phòng lên mà phỏng vấn còn cho tạch, mấy bà chị ở chi nhánh thương em thì cho trượt ngay từ vòng 1 có phải đỡ không. Haizz

Họ hỏi gì mà anh tạch vậy.hihi. e cũng muốn apply KHCN mà chả có tí kinh nghiệm nào ngoài đi bán hoa với bảo hiểm xe máy =))

Chưa có kinh nghiệm. Lại chống cằm tìm việc khác thôi. Huhu

Chài nhiều bạn cứ thấy 1 năm kinh nghiệm mà từ bỏ là sao trời ;))
Ở SEABANK cứ nộp đi bạn, nếu như bạn mới ra tr thì có thể nộp CV QL KHCN đó, nhiều bạn năm cuối vẫn đc gọi đi pv sơ tuyển mà ;))

Chài nhiều bạn cứ thấy 1 năm kinh nghiệm mà từ bỏ là sao trời ;))
Ở SEABANK cứ nộp đi bạn, nếu như bạn mới ra tr thì có thể nộp CV QL KHCN đó, nhiều bạn năm cuối vẫn đc gọi đi pv sơ tuyển mà ;))

Em theo lời bác vậy. Đánh bom cảm tử đi. hehe

Mọi người ơi cho hỏi chút, mã số dự tuyển là ở đâu vậy? Híc

Họ hỏi gì mà anh tạch vậy.hihi. e cũng muốn apply KHCN mà chả có tí kinh nghiệm nào ngoài đi bán hoa với bảo hiểm xe máy =))

Em làm nghề bán hoa giờ nghe chừng phát đạt việc qué gì phải làm quan hệ khách hàng cho khổ ra, cũng dạng dạng bán hoa nhưng nhục hơn nhiều.
Phỏng vấn vòng 1 nè : nói nhiều về kinh nghiệm trong 1 năm làm việc của mình
Phỏng vấn vòng 2 : Đích thân nhũng người làm ở bộ phận khách hàng cá nhân hoặc khách hàng các nhân hoặc khách hàng doanh nghiệp, tùy từng vị trí nào của mình up thì người đó sẽ phỏng vấn, tớ up vào khách hàng doanh nghiệp nhưng không có kiến thức về kế toán nhiều.
Kết Luân : Lúc trả lời phỏng vấn đừng có run nhé, hoặc lạc giọng, với kiểu phỏng vấn của sea bank thì lên phũ một chút thì sẽ có kết quả tốt hơn( đấy là điều mình rút ra lúc phỏng vấn ra về - với những người có kinh nghiệm nhé )

Có bạn nào phỏng vấn ở bà triệu về cho mình ý kiến với
Mình thì thấy ông con trai phỏng vấn khách hàng cá nhân thì như chủ quán cầm đồ, mặc áo cộc tay, cắt tóc trọc còn xâm trổ đầy mình còn bà phỏng vấn khách hàng doanh nghiệp thì vừa lùn vừa trang điểm trông như má mì. Phỏng vấn hôm đấy thấy hãi, cứ như nói chuyện với các tay anh chị ấy, tớ run là vì lí do đó. Kinh hoàng ặc ặc.

Có bạn nào phỏng vấn ở bà triệu về cho mình ý kiến với
Mình thì thấy ông con trai phỏng vấn khách hàng cá nhân thì như chủ quán cầm đồ, mặc áo cộc tay, cắt tóc trọc còn xâm trổ đầy mình còn bà phỏng vấn khách hàng doanh nghiệp thì vừa lùn vừa trang điểm trông như má mì. Phỏng vấn hôm đấy thấy hãi, cứ như nói chuyện với các tay anh chị ấy, tớ run là vì lí do đó. Kinh hoàng ặc ặc.

Nghe bạn kể như là dân anh chị lạc vào đấy để hỏi cung thế này, giờ mới biết ngân hàng tuyển cả những người xăm trổ đầy mình đấy =))

binhminhcodon là phước hả em. Tình hình đã có thông báo chi chưa. hay là tạch rồi.....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên