Cho e hỏi cập nhật thông tin tuyển dụng của BIDV ở đâu ạ? chứ e vào website của họ toàn thông tin cũ mèm...hic thanks các a c ạ!
Hình như BIDV sẽ có một đợt tuyển vào Giữa T5/ Đầu T6 cơ bạn a :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho e hỏi cập nhật thông tin tuyển dụng của BIDV ở đâu ạ? chứ e vào website của họ toàn thông tin cũ mèm...hic thanks các a c ạ!

BIDV tuyển 1 năm 2 đợt, 1 đợt tháng 3 , 1 đợt tháng 7 nhưng không công bố.
Bằng chứng là nhân lực hàng năm vẫn tăng 1200 nhưng không có tin đăng tuyển. Hồ sơ đều là con ông cháu cha cả, giỏi cũng không có cửa mà nhiều tiền cũng không có cửa.

Chào bạn,

Mình phụ trách tuyển dụng của 1 NH TMCP PT Mekong - MDB ở HCM, mình thấy thông tin và cách đăng bài như vậy rất hay, tránh việc spam những job không phù hợp, nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi 1 số thông tin sau:
- Nếu mình gửi mail để đăng vị trí tuyển dụng thì có cần gì để xác thực không? VD: Giấy phép DKKD, hoặc thông báo tuyển dụng có dấu đỏ của NH? Vì nếu lỡ có 1 người nào đó mạo danh thì sao?
- Mình thấy hiện tại NH mình có đăng 1 số tin trên UB, mình muốn biết là các bạn lấy tin từ đâu? Vì mình muốn tập trung đầu mối thông tin từ NH mình đưa ra để có sự thống nhất chung.
- Form đăng ký tuyển dụng thì mình gửi file cho bạn hay gửi link để ứng viên load?

Rất mong sự trả lời của BQT diễn đàn.

Trung Le
-

Chào bạn,

Mình phụ trách tuyển dụng của 1 NH TMCP PT Mekong - MDB ở HCM, mình thấy thông tin và cách đăng bài như vậy rất hay, tránh việc spam những job không phù hợp, nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi 1 số thông tin sau:

• Nếu mình gửi mail để đăng vị trí tuyển dụng thì có cần gì để xác thực không? VD: Giấy phép DKKD, hoặc thông báo tuyển dụng có dấu đỏ của NH? Vì nếu lỡ có 1 người nào đó mạo danh thì sao?
  • Mình thấy hiện tại NH mình có đăng 1 số tin trên UB, mình muốn biết là các bạn lấy tin từ đâu? Vì mình muốn tập trung đầu mối thông tin từ NH mình đưa ra để có sự thống nhất chung.
  • Form đăng ký tuyển dụng thì mình gửi file cho bạn hay gửi link để ứng viên load?

Rất mong sự trả lời của BQT diễn đàn.

Trung Le
-
Hi Trung,

Trước hết, cảm ơn MDB đã quan tâm đến Box tuyển dụng của UB. Về các câu hỏi của Trung mình trả lời như sau:
  • Cách thức gửi tin tuyển dụng: Bạn chỉ cần dùng email cá nhân của bạn được Ngân hàng cấp gửi tin tuyển dụng về địa chỉ info@ubgroup.vn. BQT diễn đàn sẽ kiểm tra xác nhận thông qua kênh nội bộ lần đầu, các lần tiếp theo không cần xác nhận nếu vẫn là email đó gửi. Tất nhiên, chủ nhân email gửi sẽ chịu trách nhiệm trước Ngân hàng bạn làm việc và UB về độ chính xác của thông tin;
  • Nguồn thông tin hiện tại: Hầu hết nguồn tin hiện tại từ MDB đều được lấy trực tiếp từ website của MDB.
  • Form đăng ký tuyển dụng bạn nên gửi link là tốt nhất (vì Ngân hàng có thể chủ động thay đổi).
P/s: Sắp tới, UB sẽ tiến hành ký thỏa ước đăng tin miễn phí cho các Ngân hàng, trên đó sẽ quy định rõ đầu mối gửi tin nên việc xác thực thông tin sẽ không cần thiết nữa.

Chúc bạn một ngày làm việc hiệu quả!

Chào BQT diễn đàn U&Bank, thời gian gần đây mình có tổng hợp được thông tin của 39 ngân hàng thương mại (không có ngân hàng nước ngoài và ngân hàng liên doanh), mình chia sẻ hi vọng giúp ích cho các bạn trong việc thu thập thông tin tuyển dụng, nếu có thể các bạn lập topic riêng cho Uber vào tham khảo nữa thì tuyệt :D.
Mã:
[URL]https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AkByf_gppET_dGpKY0xrb3VWbVBDYUkwbEVnYkJVZEE[/URL]

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu admin ko quá bận, đề nghị ad lập list danh sách tin hoặc chí ít cũng là folder các NH, mem tìm bài vất vả quá...

nếu admin ko quá bận, đề nghị ad lập list danh sách tin hoặc chí ít cũng là folder các NH, mem tìm bài vất vả quá...
Okie bạn, sẽ sớm có 1 topic update tin tuyển dụng theo tháng hoặc theo tên NH để các bạn tiện cập nhật. Xảy ra tình trạng khó tìm là vì những tin TD hot, dù đã đăng từ mấy tháng trước nhưng vẫn được nhiều bạn quan tâm. Quan tâm ở đây là quan tâm đến các vòng thi, nên vào topic comment hỏi han, chia sẻ, vì thế mà những tin TD này sẽ đẩy những tin TD ít bạn quan tâm/ít cmt xuống dưới.

Chúc diễn đàn thật có ích và tiện lợi với các bạn sinh viên, các bạn đang muốn tìm việc làm trong lĩnh v

Dear all,
Mình là 1 MBer, hiện tại theo thông tin mình mới nhận được, MB sắp có đợt tuyển dụng trên toàn hệ thống đợt 2 trong năm 2013. Thông tin sẽ được MB thông báo vào ngày 28/10 trên các phương tiện thông tin đại chúng. Đây là 1 trong 2 đợt tuyển dụng lớn của MB trong 1 năm. Mọi người cùng theo dõi thông tin và cập nhật tình hình nha. Tuy nhiên, lần tuyển dụng lần này dự kiến MB chỉ tuyển mới ở các CN ngoài Hà Nội và TP Hồ Chí Minh, các CN ở HN và TP HCM sẽ chỉ thực hiện bù trừ nhân sự mà không tuyển mới (đây là thông tin khá buồn cho bạn nào đang có nhu cầu muốn làm việc tại các CN thuộc 2 địa bàn trên).
Chúc các bạn sớm nhận được thông tin và sớm gia nhập vào MB.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên