Phỏng vấn vào vị trí Kiểm toán viên nội bộ của Viettinbank

Có ai nhận được mail mời phỏng vấn tiếp của Viettin không ạ? :-?
Đợt vừa rồi em có đăng ký thi GDV ở Viettin. Pass vòng 1 rồi đi phỏng vấn nhưng mà trượt. Tự dưng trưa nay lại được nhận đc mail mời đi phỏng vấn với vị trí Kiểm toán viên nội bộ. Bản thân em cũng không hiểu lắm về vị trí này vì e học về chứng khoán, chỉ đi học thêm chứng chỉ về Kế toán ngân hàng thôi. Mọi người có tài liệu vs kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với ạ :-s
Lại thêm 1 lần hy vọng nữa mà k biết sẽ thế nào 8-|

mình cũng kv6 đây, nhưng vị trí kế toán. có mỗi mình mình thôi, ko lẽ 1 ng thật. nhưng mình vẫn ko tin lắm, vì kết quả thi của mình chưa cao lắm, phỏng vấn thì cũng bình thường. ko nghĩ mình mình đc gọi.hichic
có thể những bạn khác đã yên vị chỗ khác rồi nên không tiếp tục đi phỏng vấn thôi bạn ạ, vì ai xác nhận mail mới đi phỏng vấn mà.

à, mình nghe nói là hầu như cứ đc gọi là 90% đc vào làm. trừ pv tệ quá. chắc ngta cũng cần nhiều kiểm toán tín dụng vì có nhiều tín dụng mà. phòng kiểm toán ở hd bây giờ được tách riêng nằm 1 mình trên chỗ đường Hồng Quang ấy. chắc mở rộng nên tuyển nhiều kiểm toán bạn ạ. mà t có hỏi 1 anh cũng mới vào làm ngân hàng ấy, anh ấy khá ngạc nhiên ko hiểu sao lại đc gọi pv kiểm toán. vì vị thế của nó khác hẳn so với vị trí gdv và tín dụng, cv thì cũng ko vất bằng, lương lại cao hơn, thông thường gọi ng có kinh nghiệm...vậy mà lại gọi những đứa bị loại như chúng ta...thế mới lạ
tớ thấy phỏng vấn 3 người một lúc nữa chứ, cậu có hỏi được phỏng vấn ntn không? mà anh đó mới đi làm mà lại được gọi pv tiếp vị trí này là sao hả c?thế chứng tỏ ngoài những người trong danh sách còn đội ngũ khác nữa ah?

cho mình hỏi là mình pv vào vị trí KTNB nhưng sao lại là bàn pv tín dụng vs kế toán. Giả sự như ở bàn tín dụng thì người ta sẽ hỏi về Kiểm toán hay Tín dụng nhỉ?

tớ thấy phỏng vấn 3 người một lúc nữa chứ, cậu có hỏi được phỏng vấn ntn không? mà anh đó mới đi làm mà lại được gọi pv tiếp vị trí này là sao hả c?thế chứng tỏ ngoài những người trong danh sách còn đội ngũ khác nữa ah?

Thì vẫn còn các tiền bối trong ban kiểm soát nội bộ cũ chứ. Bây h thay đổi mô hình là phòng kiểm soát ko thuộc chi nhánh nữa mà thuộc Hội sở. T thấy bảo nhân viên cũ sẽ điều chuyển vài ng sang đấy. Nên chưa chắc đã có nhiều chỗ cho bọn mình đâu. À mà ng ta ghi thời gian pv thế thôi chứ nhỉ? PV 3 ng một lúc cũng mệt đấy

Nghe phuonglinh1111 nói mình lại có thêm động lực để lên HN nữa đó, thank bạn nhé!

Thì vẫn còn các tiền bối trong ban kiểm soát nội bộ cũ chứ. Bây h thay đổi mô hình là phòng kiểm soát ko thuộc chi nhánh nữa mà thuộc Hội sở. T thấy bảo nhân viên cũ sẽ điều chuyển vài ng sang đấy. Nên chưa chắc đã có nhiều chỗ cho bọn mình đâu. À mà ng ta ghi thời gian pv thế thôi chứ nhỉ? PV 3 ng một lúc cũng mệt đấy
bạn nói làm mình mới giật mình đấy, pv 3 ng 1 lúc, chả nhẽ... mình nghe thấy nhiều ngân hàng pv thế, nghĩ lại thấy hoàn toàn có lí. kiểm toán rất cần kĩ năng làm việc theo nhóm. mà pv 3 ng 1 lúc thì cũng nguy hiểm lắm. òa

ủa ủa mình thấy phỏng vấn ngày 17,18,20 mà ta..........mình phỏng vấn ngày 18, ôi khu vực 19-21 tuyển nhiều không nhỉ? mình thấy tận 21 người đi phỏng vấn tại KV của mình, mà phỏng vấn bàn tín dụng 1 hết............1 thời gian có 3 người, là sao nhỉ?

- - - Updated - - -

ah mà không, giờ nghĩ lại, có lẻ người ta hẹn 3 người cùng 1 thời gian, sau đó gọi từng người phỏng vấn khoảng 15ph, để khỏi tránh trường hợp đến trể........quá đúng phải không các bạn :)

Hy vọng là không phải pv 3 ng` cùng lúc. Đợt pv lần 1, t và 1 bạn khác cùng là 1h30 nhưng ngta gọi bạn ấy vào trc, t vào sau mà :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên