Phỏng vấn vào vị trí Kiểm toán viên nội bộ của Viettinbank

Có ai nhận được mail mời phỏng vấn tiếp của Viettin không ạ? :-?
Đợt vừa rồi em có đăng ký thi GDV ở Viettin. Pass vòng 1 rồi đi phỏng vấn nhưng mà trượt. Tự dưng trưa nay lại được nhận đc mail mời đi phỏng vấn với vị trí Kiểm toán viên nội bộ. Bản thân em cũng không hiểu lắm về vị trí này vì e học về chứng khoán, chỉ đi học thêm chứng chỉ về Kế toán ngân hàng thôi. Mọi người có tài liệu vs kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với ạ :-s
Lại thêm 1 lần hy vọng nữa mà k biết sẽ thế nào 8-|

tình hình thi đã xong, vừa vào bốc nghe câu ý nghĩa nhóm khách hàng liên quan đối với khách hàng
Ngu ngơ một lúc cũng trả lời nhưng ko biết sao.
2 cô dễ thương hỏi tiếp
rủi ro vs ngân hàng của nhóm khách hàng này là gì?
Rùi xong câu đó mình đc hỏi là trường gì...
Típ là hỏi các chỉ tiêu báo cáo tài chính, phân tích ( câu này mình trả lời tàm tam), hỏi tiếp hệ số tự tài trợ, anh hưởng của nó...
típ đến hỏi câu về luật: giám đốc công ty cổ phần có làm giám đốc của công ty khác không? ( em ú chim câu này)....
2 chị dễ thương lại hỏi một câu rất sốc: Em biết gì về doanh nghiệp thì nói cho chị nghe,,,....... (nãn)
Câu cuối chị hỏi trái phiếu là gì?>>>>>>
Mệt phù tầm 24 phút mình pv ra ngoài......................
Chúc cac mem thi tốt
p/s: Có bít các bạn khác hỏi về L/C :D

tình hình thi đã xong, vừa vào bốc nghe câu ý nghĩa nhóm khách hàng liên quan đối với khách hàng
Ngu ngơ một lúc cũng trả lời nhưng ko biết sao.
2 cô dễ thương hỏi tiếp
rủi ro vs ngân hàng của nhóm khách hàng này là gì?
Rùi xong câu đó mình đc hỏi là trường gì...
Típ là hỏi các chỉ tiêu báo cáo tài chính, phân tích ( câu này mình trả lời tàm tam), hỏi tiếp hệ số tự tài trợ, anh hưởng của nó...
típ đến hỏi câu về luật: giám đốc công ty cổ phần có làm giám đốc của công ty khác không? ( em ú chim câu này)....
2 chị dễ thương lại hỏi một câu rất sốc: Em biết gì về doanh nghiệp thì nói cho chị nghe,,,....... (nãn)
Câu cuối chị hỏi trái phiếu là gì?>>>>>>
Mệt phù tầm 24 phút mình pv ra ngoài......................
Chúc cac mem thi tốt
p/s: Có bít các bạn khác hỏi về L/C :D

Ôi! Á khẩu..............................................................................

T vừa phỏng vấn về.chia sẻ với các bạn nè.nói chung là họ hỏi nhiều lắm.t bốc dc câu : CBTD sau khi khoản cho vay dc giải ngân phát hiện hồ sơ sai sót, nhầm lẫn một số điều khoản mà CB đó tự ý sửa, gạch, xóa, bản lưu tại ngân hàng, ko thông báo cho kh vay.anh chị hãy bình luận về hành động đó.sau đó hỏi kiểm toán BCTC 1 nhtm thì kt những gì, rồi phân tích các chỉ tiêu của 1 doanh nghiệp, hiện nay hdkd gì rủi ro....trả lời tùm lum. bị chê tán loạn. :((
Chúc các bạn pv tốt nhé

T vừa phỏng vấn về.chia sẻ với các bạn nè.nói chung là họ hỏi nhiều lắm.t bốc dc câu : CBTD sau khi khoản cho vay dc giải ngân phát hiện hồ sơ sai sót, nhầm lẫn một số điều khoản mà CB đó tự ý sửa, gạch, xóa, bản lưu tại ngân hàng, ko thông báo cho kh vay.anh chị hãy bình luận về hành động đó.sau đó hỏi kiểm toán BCTC 1 nhtm thì kt những gì, rồi phân tích các chỉ tiêu của 1 doanh nghiệp, hiện nay hdkd gì rủi ro....trả lời tùm lum. bị chê tán loạn. :((
Chúc các bạn pv tốt nhé
Mai ha? Thi cho nao` vay> Sang co gap ko ta? MInh thi O Ham Nghi

- - - Updated - - -

Ôi! Á khẩu..............................................................................

Anh chir biet cam nin nghe tieng em khoc..... ban a`

Chúc các bạn pv tốt nhé
Sao t có cảm giác họ pv còn khó hơn hồi thi tín dụng ở cn thế này? Biết là ktnb đòi hỏi cao nhưng cao quá thì sv mới ra trường với sao nổi. Ặc ặc, ôi pv

Sao t có cảm giác họ pv còn khó hơn hồi thi tín dụng ở cn thế này? Biết là ktnb đòi hỏi cao nhưng cao quá thì sv mới ra trường với sao nổi. Ặc ặc, ôi pv
uh.t cũng thấy vậy.hỏi nhiều, rộng.mà ktnb thì phải kiến thức rộng, sâu mà.sao họ lại gọi ng chưa có kinh nghiệm đi pv nhỉ?

Mới đi PV về, co' may' câu hỏi post cho các bạn tham khảo: Câu bốc thăm khá dài nhưng đại ý là hợp đồng thế chấp cho vay mua ô tô có phải công chứng ko? tại sao. Rùi hỏi về phân tích tài chính ý nghĩa gì, kiểm tra sau cho vay ý nghĩa j, phuong thức thanh toán quốc tế, co mây' loại. Rùi các BCTC, quan tâm chỉ số j. Nói chung là ôn như đợt lần 1 thì Ok. Rất tiếc là m trả lời sai câu bốc thăm (đáp án la ko, theo quy dịnh j đo'), chúc các bạn may mắn.

uh.t cũng thấy vậy.hỏi nhiều, rộng.mà ktnb thì phải kiến thức rộng, sâu mà.sao họ lại gọi ng chưa có kinh nghiệm đi pv nhỉ?
T chỉ mong họ thực lòng muốn tuyển dụng. Dù sao nếu được đào tạo thì mình cũng có thể làm được việc mà. Chứ chỉ pv cho vui mình lại buồn thôi

T chỉ mong họ thực lòng muốn tuyển dụng. Dù sao nếu được đào tạo thì mình cũng có thể làm được việc mà. Chứ chỉ pv cho vui mình lại buồn thôi
chắc là có tuyển thật.ko biết nhiều ko thôi.chứ tgian,công sức cả mà bạn.bên này thấy mới phân ktnb về thành kv.ko biết cần nhiều ng ko nữa.thấy có bài này nè http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/events/12/trien-khai-mo-hinh-kiem-toan-noi-bo-moi.html

Back
Bên trên