Phỏng vấn thực tập tại Techcombank

ai đó cho mình hỏi với, số báo danh mình ghi ở đâu trên bảng thông tin ứng viên, với lại CV viết tiếng anh hay tiếng việt thế

Mình cũng đang thắc mắc câu đó đây, nhưng tốt nhất là bạn cứ down bản đầy đủ thông tin mà bạn đã gửi cho Tech rùi dán thêm hình vô,và làm thêm 1 bản CV nữa cho chắc :D, chẳng biết đợt này lấy bn người nữa, thấy danh sách đông wa gần 1000 e :(

Cám ơn bạn đã chia sẻ... câu cuối là sao vậy trời...

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn phỏng vấn nhóm rồi:D không phải thử trình độ chém gió đâu, cái này kiểm tra khả năng làm việc nhóm, kỹ năng giao tiếp cũng như là cơ hội để bạn thể hiện hiểu biết bản thân. nếu bạn thể hiện tốt trong phần này thì khả năng khá cao là bạn trúng tuyển. Hình thực phỏng vấn nhóm thường áp dụng khi có quá đông người phỏng vấn hoặc đối với công việc cần làm việc nhóm cao. Hồi mình phỏng vấn cho Denso Youth for Earth plan cũng thi kiểu này. kết quả mình out:((

mình pv ở tech hôm 17, test hôm 20.hx.chag hiểu họ chọn kiểu j nhug mà mih out top30 r.:((

mình pv ở tech hôm 17, test hôm 20.hx.chag hiểu họ chọn kiểu j nhug mà mih out top30 r.:((
hum nay mình cũng đi xem phỏng vấn top 30 ở trường. đang phỏng vẫn nhóm rùi mới chọn 15 bạn vào pv cá nhân. nhìn mí bạn ấy thể hiện, nhìn lại mình mà mất tự tin wa .hix.:( nhưng cug học đc nhìu.mí anh chị phỏng vấn rất chuyên nghiệp và nhiệt tình.

CV tiếng Anh hoặc Tiếng Việt đều được nhưng nên là tiếng Việt vì vào là họ cầm hồ sơ mình đọc lướt qua mà
SBD điền ở góc phải của bản CV đó
Chia sẻ một chút kinh nghiệm mình có được từ cuộc phỏng vấn
- Không biết ở HCM có bị như ở HN k, nhưng hôm mình đi phỏng vấn phải chờ khá lâu (mình chờ 1 tiếng mới được vào phỏng vấn). Chị phòng vấn cũng khá tâm lý nên câu đầu tiên chị hỏi là "Các em đợi có lâu không? lâu quá nhỉ, chắc thấy bực mình lắm"
- Phỏng vấn 3 người 1 lúc nên cứ lần lượt mà trả lời. Nghe kỹ câu hỏi nữa phòng trường hợp ứng viên được pv cùng bạn khá đặc biệt. Hôm mình pv có 1 bạn học về luật trong khi minh và bạn còn lại đều học về kinh tế nên câu hỏi cũng bị hướng về bạn học luật khá nhiều.
- Tranh thủ giao lưu vì phải đợi khá lâu mà :D nhưng cũng chú ý khi các chị check-in gọi tên. Nếu có việc bận bạn cũng có thể xin pv trước
Trên đây là 1 vài chia sẻ của mình, chúc các bạn TP HCM thi tốt nhé :)

mình cũng thi teller
nhìn chung đều cùng một form
nhưng 950 hồ sơ chỉ có lấy 21 thôi
vì thế các anh chị ấy bảo là lần này đi cọ sát
vì thế mà cũng không tâm lý lắm
hic, ấy có 21 hồ sơ thôi hả ấy???? thế còn test và pv lần 2 thì sao????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên