Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Nếu đợt 8 là cuối cùng thì mình k hiểu vì sao hồ sơ của mình lại k đc nhận nữa? NH loại hồ sơ dựa trên tiêu chí nào vậy?

mình có tên từ đợt thi lần 2, mình cũng có đi thi, nhưng không hiểu sao thấy trong danh sách thì đợt 8 này lại có tên mình nữa? Chẳng lẽ kết quả thi lần trước của mình không được ghi nhận hay sao vậy ?
Vậy hả, chả bù cho mình, chờ hoài chả thấy được gọi đi test >"<

Mình thi ở tầng 3, chả có ai gác lun. Xui lúc lấy máy tính ra bấm thì cái anh 'giám thị' (?) đi từ tầng dưới bảo k đc dùng.
Hôm đi thi hình như cả phòng có mỗi mình mặc khác người vì ai cũng sơmi trắng đóng thùng, choáng thật =.=

Nếu đợt 8 là cuối cùng thì mình k hiểu vì sao hồ sơ của mình lại k đc nhận nữa? NH loại hồ sơ dựa trên tiêu chí nào vậy?
Mình nghĩ là còn đợt 9 ngày thứ 2, rồi 7/12 nó đưa kết quả lên lun, mình còn chưa được gọi đi test mà :D

tớ lại nghĩ còn nhiều đợt nữa đó. tại anh giám thị nói kết quả thông báo từ 7-12/12 cho nên giữa 7-12/12 có khi vẫn có đợt test. chấm test thì có mất công j đâu, máy chấm luôn rồi mà

---------- Post added 02-12-2011 at 05:11 PM ----------

bạn quangcuong... nộp lâu chưa? tiêu chí sacom chọn mình vẫn thấy khá khó hiểu, nhiều khi dc gọi đi là hên xui á

Tất cả vấn đề liên quan tới thực tập tại Sacombank các bạn trao đổi, thảo luận ở đây nhé.
Ai lập topic mới để hỏi mình ban nick!

Cho mình hỏi là ai qua được vòng loại hồ sơ (tức là đc gọi đi test) nghĩa là chắc chắn được nhận thực tập (tiềm năng ỏ ko tiềm năng) luôn hả? Vấn đề này mình thấy nhiều người đã hỏi nhưng chưa thấy ai trả lời. Bạn nào biết vui lòng giải đáp hộ mình nhé. Thank all.

Thank bạn. Hôm nọ làm test ko đc tốt lắm, run quá :(
Có bạn nào đậu test sacom chưa :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất