Phỏng vấn Standard Chartered Bank ngày 08/08/2013

Tình hình là hôm qua có ai đi phỏng vấn Standard Chartered Bank không?
Có ai được gọi đi PV lần 2 rồi không???
Mình đang mong quá, vì mình phải nhận lời làm chỗ khác trong tuần này :( Nhưng nếu có cơ hội với Standard chắc mình sẽ kh nhận lời làm bên kia, hix hix Mà không biết bên Standard PV lần 1 xong thì sẽ có thông báo đc chọn phỏng vấn lần 2 khi nào ??? Có phải đợi lâu kh? :(( Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình với :x Thanks

Hi các e,
A đg làm ở SCB nên có 1 vài dòng chia sẻ về tình hình hiện tại.Hiện nay SCB đang có 2 line tuyển dụng,
-Line 1: là staff chính thức của SCB,về mảng Consumer Banking thì có PL(Personal Loans),ML(Mortgage Loans) và EB(Employee Banking),hiện line này đang full nhân sự nên tạm thời ko tuyển nữa thì phải
-Line 2: đang tuyển ồ ạt do nv nghỉ khá nhiều,là vị trí Direct Sales Consultant,vị trí này ko phải là nhân viên của SCB mà các bạn sẽ ký contract với 1 công ty nhân sự thứ 3,chỉ là trên giấy tờ các bạn là staff của cái công ty third party thôi,tất nhiên là cũng có 1 số thiệt thòi như là ko đc hưởng đủ quyền lợi,ko có email của SCB,ko đc tham gia các travel trip,events,ko có thẻ nhân viên,v...v..., hiểu nôm na là các bạn giống như 1 Đại Lý vậy.Tuy nhiên note cái là salary+incentives các bạn đều đc hưởng ngang bằng như 1 nhân viên của SCB nhé.
Còn về cv thì làm ở foreign bank các bạn cũng hình dung đc roi,rất áp lực,vắt kiệt sức,họp hành view performance liên tục,cày target như trâu,7-8h tối mới về(ko ai ép nhưng cviec nhiều quá phải ở lại làm thôi)
-Và thành quả là gì,lương ko dưới 16 triệu/tháng (với đk là chạy đủ số nhé),còn ko làm lèng èng thì tầm 8-9tr/tháng,nhưng sẽ có nguy cơ bị sa thải rất cao :|:|

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em chào các anh chị ạ.
Anh chị làm ở SC rồi cho e hỏi với ạ là phòng CMO - Cash management operation hoạt động thế nào ạ. Nghiệp vụ của phòng đó là như thế nào ạ. Em nghe nói là nghiệp vụ chuyển tiền ạ. Anh chị có thể giải thích rõ hơn giúp em được không ạ. Và để hiểu rõ về nghiệp vụ em nên tìm hiểu những gì ạ.
Em xin cám ơn ạ.

Xin chào cả nhà. Cho em hỏi hiện tại có a/c nào đang làm ở SC k cho e hỏi chút. E đang định xin vào làm ở SC mảng khách hành cá nhân. Anh chị có thể cho em biết làm việc ở đây như thế nào và có cần phải biết tiếng anh không. Em cảm ơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên