Review Phân vân giữa VIB và PVCombank

Hix, em vừa được cả hai ngân hàng trên offer, về lương thưởng, phụ cấp, và công việc thì tương đương nhau. Nên em ko biết nên vào ngân hàng nào.
Anh chị nào làm ở 2 ngân hàng trên có thể chia sẻ cho em biết chế độ lương thưởng và môi trường làm việc thế nào không ạ :(

Hix, em vừa được cả hai ngân hàng trên offer, về lương thưởng, phụ cấp, và công việc thì tương đương nhau. Nên em ko biết nên vào ngân hàng nào.
Anh chị nào làm ở 2 ngân hàng trên có thể chia sẻ cho em biết chế độ lương thưởng và môi trường làm việc thế nào không ạ :(
Tôi không làm ở PVCom, cũng chưa từng ngồi ở VIB. Nhưng biết cả 2 tàm tạm, xét trên góc độ soát xét hoạt động của họ và vị trí tái thẩm tín dụng mà bạn được offered.

Nếu là tôi, tôi chọn VIB. Tại sao ư:
- Tái thẩm giai đoạn này rất rủi ro. VIB là tiền tư nhân, của đau con xót, đã hết thời sân trước sân sau rồi nên lành hơn;

- PVCom sau sáp nhập Western không khả quan; thậm chí là không dám bán nợ cho VAMC cho dù được trích lập trong 10 năm thay vì 5 năm vì ngay cả trích lập trong 10 năm thì vẫn không đủ sức chịu đựng. Thông tin này không có gì bí mật cả, công khai trong buổi làm việc hôm trước với VAMC. Có dám say NO với những đề nghị mang tính áp đặt "phải cho qua" khi cơ cấu lại nợ không?

- Ví dụ nhỏ thôi: có báo cáo tài chính bank nào mà Kiểm toán lại đưa ra ý kiến ngoại trừ như PVCom cho năm tài chính 2013 không?

Bạn ơi ! bây h bạn đang làm ở VIB hay PV vậy?

Em cũng vừa chốt sang PVcom làm, bên này chưa biết thực tế làm việc thế nào, cơ mà riêng khâu tổ chức buổi học đào tạo trước để tìm hiểu hệ thống và làm quen với mọi người trong phòng + sách hướng dẫn nghiệp vụ của phòng đã thấy có tí chuyên nghiệp rồi í
E làm bộ phận nào vậy

Cho hỏi hiện nay có A/C nào đang làm ở PVcombank không có thể chia sẻ cho mình chút thông tin về bank này không. Mình đang ứng tuyển vào KHCN , A/C nào biết chia sẻ giúp mình về công việc, chỉ tiêu áp lực và lương thưởng tại đây được khoonh.
Thanks all.

Nghe nói dạo này PVcombank làm mạnh cho vay Xe lắm, có bác nào biết tình hình lãi suất ưu đãi bên ấy nhu thế nào k nhỉ, nghe nói cho vay den 80%, mà k biết lãi suất ưu đãi nhu thế nào, thời gian ưu đãi và lãi suất hết thời gian ưu đãi như thế lào .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên