Ôn thi vào VietinBank đợt 2 tháng 10/2013

Các anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em biết là nên ôn tài liệu nào để đi thi được không ạ? Theo em được biết có 2 phần thi trắc nghiệm Nghiệp Vụ và Tiếng Anh. Anh chị biết mong chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi với, mình đọc hướng dẫn thi online thì đăng nhập ghi account là tên mail của mình. Nhưng trong mail gửi về cũng có account, thế thật ra là account nào được dùng vậy?

- - - Updated - - -

ủa, mình thi ca 1 sáng 26 ở 133 Kim Mã, đang định hỏi cậu thi GDV trắc nghiệm có nhiều không. Cậu ở miền Nam à?

Mình cũng thắc mắc giống Tranthu171..help chúng mình với

Tớ thi GDV CN Láng Hòa Lạc, mà nghĩ ko qua nên chưa biết, hôm qua mới thấy mail. Thi gì gấp thế, ôn gì bây giờ? GDV thì ôn vào cái gì?

Cho mình hỏi với, mình đọc hướng dẫn thi online thì đăng nhập ghi account là tên mail của mình. Nhưng trong mail gửi về cũng có account, thế thật ra là account nào được dùng vậy?

- - - Updated - - -

ủa, mình thi ca 1 sáng 26 ở 133 Kim Mã, đang định hỏi cậu thi GDV trắc nghiệm có nhiều không. Cậu ở miền Nam à?
Mình cũng thắc mắc giống Tranthu171..help chúng mình với

Theo logic thì sẽ phải là account được gửi vì nó configure vào hệ thống mới đc. Bình thường đi thi trên máy tính (các bank khác) toàn dùng acc do ban tổ chứa đưa cho mà. Người ta đã create account& pass cho bạn và nó matching với email để tính kết quả cho bạn.

Chủ yếu là :
Hiểu biết về nguyên lý kế toán (hệ thống nhóm tài khoản kế toán, tính chất của các nhóm)
Nội dung, ưu nhược điểm và nội dung cần lưu ý khi phân tích : BCĐKT, KQHDKD, LCTT
Mối quan hệ giữa bản cân đối kế toán, báo cáo kết quả hoạt động kinh doanh và báo cáo lưu chuyển tiền tệ
Các phương pháp phân tích báo cáo tài chính cơ bản
Các nội dung phân tích báo cáo tài chính cơ bản
Các chỉ tiêu tài chính cơ bản
Học thêm 1 ít về Thẩm định hiệu quả tài chính Dự án đầu tư nữa.
Chắc là đủ.

có bác nào thi 27 này ở Hồ Chí Minh không? lo quá ! lập băng vào work in group đi :)) nói chứ có ai có tài liệu gì share mình với.

Mình thi chuyên ngành kĩ sư xây dựng bạn nào biết ôn cái gì ko giúp mình với :))

Tớ thi GDV CN Láng Hòa Lạc, mà nghĩ ko qua nên chưa biết, hôm qua mới thấy mail. Thi gì gấp thế, ôn gì bây giờ? GDV thì ôn vào cái gì?

GDV theo mình là thi nhiều vào kế toán ngân hàng, đợt tháng 8 mình có học 1 khóa ngắn hạn của trường đào tạo nhân lực Vietinbank cũng có thi kế toán NH thì mình thấy khá khó (cũng có thể do lúc học ko tập trung :D ). Mình còn nhớ đc mấy câu:
Séc là: chứng từ gốc, chứng từ ghi sổ or cả 2...?
TK 3614 tham ô, thiếu mất tiền...là : phải trả KH, phải trả nội bộ, phải thu KH, phải thu nội bộ?
Khi phát hiện thiếu mất tiền, tài sản thì GDV phải bù đắp vào phần thiếu hụt ngay lập tức: đúng or sai (câu này t ko nhớ rõ lắm, đại thể là thế :)
Các khoản lãi dự thu của nợ các nhóm nào thì đc ghi nhận: ...?
Hoàn nhập dự phòng tác động ntn: chi phí tăng, chi phí giảm..?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên