Ôn thi vào VietinBank đợt 2 tháng 10/2013

Các anh chị nào có kinh nghiệm làm ơn cho em biết là nên ôn tài liệu nào để đi thi được không ạ? Theo em được biết có 2 phần thi trắc nghiệm Nghiệp Vụ và Tiếng Anh. Anh chị biết mong chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Re: ôn thi vào viettinbank đợt 2 tháng 10/2013

các anh chị cho em lời khuyên với ạ :-D

hihi, vẫn có người mơ mộng vào Vietin à? cố lên em nhé, thi cũng không khó lắm đâu, trụ lâu được mới khó.[-(

sao không thấy anh chị nào chỉ giáo với nhỉ, mình cũng đang chờ thi tuyển đây

cho mình hỏi là Vietin thi tuyển không có thi IQ, chỉ có Nghiệp vụ với Tiếng anh thui à? Thi nghiệp vụ có liên quan đến các quy định, điều luật về ngân hàng không? ( thank các bạn trước nhé !! :) )

ặc ặc :-D. Nói như vậy chắc hồi trước anh làm viettin ạ

- - - Updated - - -

theo mình được biết là như vậy bạn à

em thi bên khối hay mảng nào, tiếng anh thì có các phần cụ thể như sau: - Đọc văn bản và điền từ, thường là giới từ, một số câu hỏi trắc nghiệm meaning, còn có một bài reading như Toeic, nói chung theo cảm nhận của anh thì anh thấy món tiếng anh thì hơi dài, bá đạo khỏi nói, nhưng lại không khó còn nghiệp vụ thì chủ yếu những kiến thức hầu như cơ bản...

Em thi vào Quan Hệ Khách Hàng Doanh Nghiệp, tỉnh Hà Giang có 2 chỉ tiêu :) anh ạ. Anh có thể cho em biết nếu em thi vào QHKHDN thì em cần ôn những tài liệu gì được không ạ? :-?

Em ứng tuyển vào GDV của Vietin.
Anh/Chị có kinh nghiệm thi tuyển hay nghề nghiệp có thể chia sẻ cho tụi em với được không ạ?

Theo anh thấy thi vị trí GDV phỏng vấn sẽ thoải mái hơn thì phải, tuy nhiên qua 01 vòng thi đầu thì tiếng anh cũng là một vấn đề hơi mệt tí nếu tiếng Anh em không vững, hehe, tuy nhiên thì cái khó lại chính là vòng phỏng vấn, sắp đi phỏng vấn mà anh còn ngồi reply được cho mọi người thì chứng tỏ là không tự tin cho lắm :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên