Những nhận định sai lầm của sinh viên và cả banker về nghiệp ngân hàng!

nghe mà thấy sợ nhưng ko hiểu sao vẫn muốn có một chân trong ngân hàng làm ngắn hạn. ko biết năm sau ra trường e sẽ đi đâu về đâu trong thời buổi loạn lạc này??????

nghe mà thấy sợ nhưng ko hiểu sao vẫn muốn có một chân trong ngân hàng làm ngắn hạn. ko biết năm sau ra trường e sẽ đi đâu về đâu trong thời buổi loạn lạc này??????

Cái đó là chuyện bình thường.
Nếu mình thích, và có khả năng. Cùng với may mắn và sự cố gắng. Chắc sẽ thành công thôi!

Thanks chủ thớt.Bài viết rất hữu ích cho những ai đang có ý định vào NH và tui cũng nằm trong số đó ^^!

Cảm ơn a chủ topic nhé....bài viết của a rất thú vị ah :D Đọc xong thấy trc đó mình vẫn mơ mộng quá ..

Mất cái này được cái khác, đâu có cái gì toàn vẹn cả đâu!

Lượn lờ trên ub, lại đọc được bài viết này như sét đánh ngang đầu, chắc cũng nên có cái nhìn đa chiều về Ngân hàng đây. Mình là sinh viên mới tốt nghiệp ra trường chuyên ngành ngân hàng, cũng đang bỏ công tìm kiếm công việc. Tuy nhiên mới đầu mình cũng không đặt nặng áp lực cho mình phải nhất định vào được ngân hàng mà chỉ cần có liên quan thôi, nên cũng không cảm thấy quá áp lực. Bởi vì theo mình nghĩ những công việc khác cũng đem lại cho mình nhiều kỹ năng, kiến thức và mối quan hệ mà biết đâu đó chính là nền tảng cho những bước tiến lớn sau này.Hơn nữa mới ra trường, mà mình bước ngay vào một môi trường quá lớn (dẫu có thể là một thử thách tốt )nhưng có vẻ cũng khá áp lực và nặng nề, nhiều người sẽ không chịu được. Bởi vậy mình chọn cho mình con đường chậm mà chắc. Tuy nhiên bất cứ làm việc gì mình cũng nên tìm cho mình một tình yêu, một niềm yêu thích thì công việc dù khó khăn cũng cảm thấy đỡ vất vả hơn. Ví dụ nếu mình mà đang làm 1 công việc không thích lắm, chứ mà ở trong phòng mình làm việc có 1 anh rất chi là đẹp trai^^, rồi mọi người trong phòng cũng đối xử tốt với nhau, thế là mình đã có động lực đi làm rồi đây , hehe

Chính xác, tiền nào của nấy, nhận được một đồng thì phải làm cho người ta đến 10 đồng, mang tiếng làm chỗ ngon nhưng đến khi vấn thân vào mới biết ngon là gì...

Bố mẹ mềnh còn bảo: "Tao cấm tiệt mày được yêu mấy con bé làm ngân hàng, rước chúng nó về chỉ tổ gánh thêm nợ ... đẻ con ra rồi lại bắt mẹ mày nuôi, đi làm về là lại vứt hết việc nhà đó không thèm làm" ...
Chỉ bấy nhiêu thôi thì cũng đủ hiểu cái khó của mấy chị/em làm ngân hàng rồi! Nhưng mình thấy cũng chả thể khác được, vợ của chú mình cũng làm ở ngân hàng Ocean Bank thấy đi làm suốt ngày, đẻ được 2 đứa rồi mà lúc nào cũng để bà nội phải chăm phải nom ... bận rộn quá chả biết chồng biết con hay chuyện nhà cửa ra sao để dẫn tới như ngày hôm nay là phải ký vào cái đơn ly dị với 2 đứa con chả đứa nào thèm ở với mẹ ... khi về già có khi lấy tiền đó tự sống tự vui với bản thân mình :-<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên