Những ngày đi làm....

Cảm ơn các bạn, được tâm sự và chia sẻ cảm thấy đỡ hơn nhiều rồi. Dù còn sờ trét nhưng mờ vẫn phải đi làm thui :D
hì, đi làm mà stress thì lên đây mà giải tỏa, mọi người khắc có lời khuyên ngay, rùi hết stress lại đi làm. hì hì. Năm người mười ý, nhưng chắc ai cũng có khó khăn cả thôi mà, cái chính là biết chấp nhận để tiến lên.
Tớ nghĩ mỗi con người chỉ là 1 hạt cát trên bờ biển, nhưng nhiều người tạo thành bờ cát, rõ ràng thiếu mình vẫn có bờ cát, nhưng có mình thì bờ cát càng nhiều cát hơn. Trong không lại có , trong có như không....

đúng là sau khi đi làm rồi thì lại ức chế nhiều cái, nhiều lúc mệt mỏi mà ko biết nói với ai, ko có cái gì dựa vào, công việc thì chồng đống, nhưng rồi cũng lại phải gạt đi, vẫn phải sống tốt nữa

Những ngày đầu đi làm.
Thấy dậy sớm là việc khó khăn nhất :(
Tối về chỉ muốn lăn ra ngủ.
Lâu rồi chẳng thực sự thiết tha với bất kì điều gì

Đúng là lâu rồi k còn cảm thấy thiết tha vs bất cứ điều gì ngoài ngủ, ăn và nằm dài 1 cách lười biếng :))! Haizz

Không có gì là không thể vượt qua, chỉ có chính mình lại là rào cản lớn nhất mà thôi :)

ra trường tất tả đi tìm việc chỉ mong kiếm được việc ,có việc rùi lại kêu mệt mỏi lương ít .híc cuộc sống cứ cuốn đi chẳng biết đến bao giờ mới là đủ , mà chả lẽ cứ thế này mãi sao,nếu thế chắc khi nhìn lại chỉ thấy tuổi trẻ đi q chóng bằng chuỗi ngày mệt mỏi,thế là tự tìm cho mình chút niềm vui ,bằng cách nhìn moi thứ khác đi
vui lên nào \:D/\:D/\:D/

Kiếm lấy một cái máy ảnh DSLR giá rẻ chẳng hạn ( giờ 5tr cũng có) , rùi phi ra đường ngày nghỉ hoặc buổi tối, ngắm nghía phố phường, tự thưởng cho mình những shot hình đẹp, rùi về ngắm nghĩa. Ngẫm nghĩ lại sẽ thấy cuộc sống thật đẹp biết bao. Rùi bạn sẽ thấy hạnh phúc khi được hòa mình vào không khí của xã hội. Đi làm sẽ có nhiều bài học từ vỡ lòng đến cao cấp, hãy cảm ơn cha mẹ đã cho chúng ta cuộc sống, nuôi lớn chúng ta để chúng ta được tiếp cận và hòa mình với xã hội, để chúng ta được hít thở bầu không khí của công việc....
Con đường còn dài...

Kiếm lấy một cái máy ảnh DSLR giá rẻ chẳng hạn ( giờ 5tr cũng có) , rùi phi ra đường ngày nghỉ hoặc buổi tối, ngắm nghía phố phường, tự thưởng cho mình những shot hình đẹp, rùi về ngắm nghĩa. Ngẫm nghĩ lại sẽ thấy cuộc sống thật đẹp biết bao. Rùi bạn sẽ thấy hạnh phúc khi được hòa mình vào không khí của xã hội. Đi làm sẽ có nhiều bài học từ vỡ lòng đến cao cấp, hãy cảm ơn cha mẹ đã cho chúng ta cuộc sống, nuôi lớn chúng ta để chúng ta được tiếp cận và hòa mình với xã hội, để chúng ta được hít thở bầu không khí của công việc....
Con đường còn dài...
Ui, em cũng đang ấp ủ cái kế hoạch đó a ah! tậu cho mình 1 cái máy ảnh, cuối tuần mặc 1 bộ quần áo bụi bụi 1 tý, rồi lượn lờ ngắm phố phường và chụp " nhà" !;;);;) chỉ thích ngắm nhà mà thôi, :)) tối về chỉnh chỉnh sửa sửa !:) Nhưng vấn đề bây giờ là ko đủ tiền. :-s hy vọng năm mới thực hiện đc, để sang năm nữa thì già mất rồi ><

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Quan trọng là cách mình nhìn nhận vấn đề nhỉ :). Thay đổi nếp nghĩ, cũng nan giản đây :D
ra trường tất tả đi tìm việc chỉ mong kiếm được việc ,có việc rùi lại kêu mệt mỏi lương ít .híc cuộc sống cứ cuốn đi chẳng biết đến bao giờ mới là đủ , mà chả lẽ cứ thế này mãi sao,nếu thế chắc khi nhìn lại chỉ thấy tuổi trẻ đi q chóng bằng chuỗi ngày mệt mỏi,thế là tự tìm cho mình chút niềm vui ,bằng cách nhìn moi thứ khác đi
vui lên nào \:D/\:D/\:D/

Mới đi làm chưa quen, chỉ trông hàng tuần trôi nhanh đến thứ 7, chủ nhật mà ngủ giấc cho sướng. Giờ nghĩ lại thời sinh viên mà thấy thèm quá. Ăn ngủ thỏa thích, chơi bời xả láng vậy mà lúc đó lại nghĩ trông học cho nhanh ra trường mà đi làm:-|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên