Nhóm ngân hàng Chuẩn bị sáp nhập trong nửa cuối năm 2012

toàn tin kiểu " Sáp nhập 4 ngân hàng KienLongBank - Oceanbank – Techcombank - Eximbank (trong đó Techcombank chiếm 60% cổ phần) để thành lập ngân hàng mới với tên gọi cực hót: “KOTEX” Bank " :D

thằng Việt Á bank và thằng ABBank có mưu đồ gì với nhau không nhỉ? Sao TỔng giámđốc VietABank sang làm TGĐ ABBank nhỉ

Cái này cũng khó nói lắm. mình chẳng nghe thấy đồn đại gì cả, có ảnh hưởng mấy đến mấy nhân viên quèn như mình đâu :)

Chuyen GP Bank bị HD Bank thu tom het roi ban oi.Nghe bao dau la duoc COCC trong Chinh Phu bo von ra thau tom!Haizz

Của các bác đây (Nguồn Báo cáo UBGSTCQG 2012), chú ý là có 5 nhóm nhé, đây là các NH Nhóm 5

TÊN TCTD Xếp nhóm TCTD OUTLOOK
39 Ngân hàng liên doanh VIỆT - NGA 5 Ổn định
40 Ngân hàng liên doanh VIỆT THÁI 5 Tiêu cực
41 Ngân hàng TMCP Đệ Nhất 5 Ổn định
42 Ngân hàng TMCP Nhà Hà Nội 5 Tiêu cực
43 Ngân hàng TMCP Phương Nam 5 Tiêu cực
44 Tổng công ty tài chính cổ phần Dầu khí 5 Tiêu cực
45 Ngân hàng TMCP Việt Nam tín nghĩa 5 Ổn định
46 Ngân hàng TMCP Sài Gòn 5 Ổn định
47 Ngân hàng TMCP Dầu khí Toàn Cầu 5 Ổn định

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình làm ở SBV thì ko biết có bị sáp nhập hoặc thâu tóm với bọn nào ko nhỉ:)

Mình làm ở sbv theo mình biết thì trongnawm nay sẽ không còn Ngân hàng nào sát nhập nữa. Nếu có thì ít nhất là nửa cuối năm 2013 chỉ còn 01 trường hợp nhưng còn phải đợi về Thông tư phân loại nợ được thay thế và thông tư thay thế 13+ 19 đã. Đấy là ít nhất còn nhiều thì..............

Hiện nay vẫn còn ngân hàng Xăng dầu và ngân hàng Bảo Việt là chưa đạt mức vốn điều lệ 3000 tỷ (theo thông số ngày 15/6/2012) nên cuối năm nay có lẽ 2 ngân hàng này phải tiến hành sáp nhập.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên