Nghỉ việc ở ngân hàng thì làm gì?

Thế mới biết lúc chưa vào được ngân hàng thì ngày mong đêm ngóng... vào. Để rồi lúc vào được ngày căng thẳng đêm lo lắng. Haizz cũng là cái nghề cả thôi. Nói chung đừng hi vọng kiếm được nghề nào nhẹ nhàng lương cao. Phải xác định được công việc thích hợp với bản thân mình. Mình cũng đang làm ngân hàng nhưng đồng thời đang đi học thêm tiếng anh, sắp tới thì nâng cấp cái bằng lên thạc sĩ rồi thì lại tính tiếp. Cố lên sắp tết roài ;)

Hix mình cũng chỉ mới học việc thử việc nhưng cũng nản vô cùng vì vô nhầm cái đơn vị mà môi trường của nó lúc nào cũng khiến cho mình xuống tinh thần...anh chị đã vượt qua dc 1 năm rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm để vượt qua giai đoạn này với ạ...em cũng làm tín dụng...
Học việc nghe như Sacom ấy bạn nhỉ hihi :p :p

Em hiện đã qua làm AR của công ty khác. Nói chung thời gian làm ngân hàng là một trải nghiệm rất đáng giá ;););)

Sao lại nghĩ đến bỏ việc vậy?
Nói thật chưa từng nghĩ là mình sẽ bỏ ngân hàng
Giờ làm gì ở đâu cũng khó khăn vậy
Lại bỏ đi tiếp à
Thôi thì cắn răng mà chịu thôi
Thời gian ko có lương thì chỉ nuôi thấu chi.

Hết thời rồi! Mình cũng nản, con gái mà suốt ngày lo chạy số... Sáng nay dậy sớm soi gương tự dưng thấy mình lạ quá!!! Già hơn nhiều... Nhưng vẫn phải cố vì gia đình... mình không thể dừng được dù khá mệt rồi

Từ lâu đã ấp ủ ước mơ mở 1 quán Phở hay Bún bò khá khá để bán qua ngày, tiền ra vô đều đều

Khi nghỉ ngân hàng, anh chuyển qua làm Chuyên viên Huấn Luyện cho công ty Bảo hiểm Nhân thọ DAI ICHI Việt Nam.
Song song anh kinh doanh quần áo trẻ em khá thành công, doanh số 1 ngày có khi 20 chai nhưng tùy mùa....
Anh còn có 1 nghề phụ của phụ nữa là chụp hình. Bình quân 1 tháng anh kiếm được 1 đến 2 triệu từ vụ này. Nhưng anh chưa coi là nghề nên không có chiến lược kinh doanh cho nó.

Nói chung tự mình đi khám phá thôi, anh đọc sách và đi học khóa Tìm Kiếm Bản Thân coi mình sẽ làm gì đúng đắn nhất.

Chúc em may mắn!!!
Oi, anh đã bỏ cuộc chơi rồi sao. @.@

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415