Nghỉ việc ở ngân hàng thì làm gì?

anhga2

Verified Banker
Tình hình là mình đang công tác tại Sacombank, vị trí tín dụng cũng gần 1 năm rồi, áp lực và mệt mỏi.Giờ muốn nghỉ việc mà không biết tương lai sẽ làm gì, anh em chia sẻ tí kinh nghiệm với

ở Sacom đúng là áp lực và rất nhiều chỉ tiêu định hướng, tuy nhiên đó là môi trường làm việc chuyên nghiệp, có lẽ bạn đang bị giao quá tải chỉ tiêu và đang chưa chọn được hướng đi cho minh mà thôi. Cố gắng lên, bài toán hiện tại chưa giải được sao giải được bài toàn khác đây

Cám ơn bạn, mình cảm thấy không phù hợp với công việc bạn à :)

Mình cũng vừa nghỉ ngân hàng.giờ đang làm bên bảo hiểm. Thấy cũng vậy ah.

Cố làm sacom đi em, đi đâu giờ cũng vậy, nhìn chung cục diện bây giờ, ngoiaj trừ NH quốc doanh, thì còn mỗi Sacombank, MBbank, SCB là có chế độ đãi ngộ nhân viên tốt thôi. Đừng bao giờ qua ACB nhé. anh cũng nghỉ sacom qua ACB giờ la 1 màu đen hối hận.

Đang làm vcb cũng ko nhàn j đâu hic
Hic, không nhàn j đâu nhưng thu nhập ổn (có thể là cao hàng top trong hệ thống) là cũng đc rồi bạn ah.
Bạn cố gắng đi học thêm chứng chỉ kế toán đi, để ra làm kế toán ở công ty. Hoặc apply vào mảng Finance ở các công ty nước ngoài, liên doanh. Hoặc học bằng thạc sĩ để đi dạy, làm giảng viên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên