Nghỉ việc ở ngân hàng thì làm gì?

nói kinh nghiệm ngân hàng ko giúp được mấy cũng ko hẳn đúng. mình thấy làm tín dụng công việc khá nhiều. việc sắp xếp để làm tốt đảm bảo tiêu chí: nhanh - gọn - chính xác là ko dễ. cái này chính là kinh nghiệm làm việc. nếu bạn sắp xếp tốt công việc của một banker thì sau này có làm gì cũng sẽ dễ dàng vì bạn đã được rèn luyện trong môi trường áp lực cao rồi

mình cũng 5 năm làm bank rùi. cũng mệt mỏi, nản lắm. nhưng đúng là nghỉ thì k biết làm gì luôn. chưa kể tính chất cv k bao giờ có chữ "ổn định".

Cố làm sacom đi em, đi đâu giờ cũng vậy, nhìn chung cục diện bây giờ, ngoiaj trừ NH quốc doanh, thì còn mỗi Sacombank, MBbank, SCB là có chế độ đãi ngộ nhân viên tốt thôi. Đừng bao giờ qua ACB nhé. anh cũng nghỉ sacom qua ACB giờ la 1 màu đen hối hận.
Điều gì khiến bạn gét ACB vậy :D

Có rất nhiều con đường để bạn chọn
Đường Hồng Bàng , Huyền Trân Công Chúa, Hùng Vương, ...
nhiều lắm :D

Khi nghỉ ngân hàng, anh chuyển qua làm Chuyên viên Huấn Luyện cho công ty Bảo hiểm Nhân thọ DAI ICHI Việt Nam.
Song song anh kinh doanh quần áo trẻ em khá thành công, doanh số 1 ngày có khi 20 chai nhưng tùy mùa....
Anh còn có 1 nghề phụ của phụ nữa là chụp hình. Bình quân 1 tháng anh kiếm được 1 đến 2 triệu từ vụ này. Nhưng anh chưa coi là nghề nên không có chiến lược kinh doanh cho nó.

Nói chung tự mình đi khám phá thôi, anh đọc sách và đi học khóa Tìm Kiếm Bản Thân coi mình sẽ làm gì đúng đắn nhất.

Chúc em may mắn!!!

Cám ơn các bạn đã chia sẻ, mới nhận quyết định sang đầu năm sẽ qua vị trí CV Quản lý Công nợ, ko biết ổn hơn hay ko....

Cám ơn các bạn đã chia sẻ, mới nhận quyết định sang đầu năm sẽ qua vị trí CV Quản lý Công nợ, ko biết ổn hơn hay ko....
Quản lý công nợ là ổn rùi.
Tớ làm 6 năm ngân hàng chuyển qua 3 vị trí của 4 ngân hàng, rùi mới thấy hợp hợp. Chả phải nghỉ việc đâu, quan trọng là chưa thấy công việc hiện tại hợp với mình, lại chịu sức ép doanh số căng thẳng nên nó hơi nản thôi. Chứ làm các vị trí khác trong ngân hàng cũng được mà, Ngân hàng là 1 tổ hợp nghề, nên tìm nghề phù hợp trong ngân hàng trước khi quyết định rời ngân hàng nhé.

Hix mình cũng chỉ mới học việc thử việc nhưng cũng nản vô cùng vì vô nhầm cái đơn vị mà môi trường của nó lúc nào cũng khiến cho mình xuống tinh thần...anh chị đã vượt qua dc 1 năm rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm để vượt qua giai đoạn này với ạ...em cũng làm tín dụng...

Hix mình cũng chỉ mới học việc thử việc nhưng cũng nản vô cùng vì vô nhầm cái đơn vị mà môi trường của nó lúc nào cũng khiến cho mình xuống tinh thần...anh chị đã vượt qua dc 1 năm rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm để vượt qua giai đoạn này với ạ...em cũng làm tín dụng...
bố trí thời gian rảnh đi học thạc sĩ về ngân hàng tài chính. ở đó bạn sẽ có cơ hội quen với các lãnh đạo ngân hàng cùng đi học, hoặc các bạn công tác tại các ngân hàng khác. Khi đó bạn sẽ thấy cơ hội sẽ mở ra. Đừng bỏ lỡ. Còn đơn giản hơn là chịu khó hỏi han các anh chị quen biết đang làm ở ngân hàng, họ sẽ có cách động viên bạn. Nói chung bí quá nữa thì chat hoặc mail với mình, mình cũng có thể cho bạn vài lời khuyên cụ thể hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên