Ngao ngán với cách tuyển dụng của ngành ngân hàng

Ở Việt Nam môi trường nó là thế thì phải thay đổi theo môi trường thôi.Ngao ngán làm chi cho mệt.

Nản nhất là vụ chiều cao, bme sinh ra đã thế rồi,lận bằng dép guốc cũng ko qua mắt đc các bác ấy :(

:)mình cũng đồng ý tương đối với chủ topic thôi, vô cùng phiền hà và hiệu quả chắc chắn ko tối ưu nhưng 1 số quan điểm của nhà tuyển dụng mình thấy vẫn có cái lý của họ. Vd: về Nam hay nữ tại NH, và nhất là trong thời kỳ công việc áp lực và căng thẳng như hiện nay,rõ ràng với 1 số vị trí tuyển 1 nhân viên nam thay vì nữ ( đương nhiên độ chênh lệch nhỏ) sẽ làm nhà tuyển dụng an tâm hơn, với nữ, chỉ cần lập gia đình, có con. 6 tháng nghỉ, bàn giao công việc là cả 1 vấn đề. Hơn nữa thường thì điểm lúc Đh các bạn nữ sẽ nhỉnh hơn nam, nên việc yêu cầu nữ cao hơn 1 chút mình nghĩ cũng ko có vấn đề j lớn. còn những ý kiến khác mình đồng ý,mong rằng sẽ sớm có chuyển biến, nhưng cũng sẽ phải là 1 quá trình. Phát triền và tiến bộ mà nóng vội thì nửa mùa quá độ thôi. Thiết nghĩ, chúng ta cũng nên thích nghi 1 phần

Nản nhất là vụ chiều cao, bme sinh ra đã thế rồi,lận bằng dép guốc cũng ko qua mắt đc các bác ấy :(

Đúng rồi, còn dáng đẹp nữa. Sao ko quan tâm đến cái đầu là chủ yếu mà lại cứ như tuyển tiếp viên ý nhờ. Đồng ý là đúng là tiếp xúc với KH thật, nhưng ko đến nỗi phải như vậy chứ!!!

mình chỉ muốn khi nộp hồ sơ thi tuyển thì nộp bản mềm còn khi trúng tuyển mới phải nộp bản cứng..vv nói chung là hành là chính

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên