Năm cuối rồi, nên chọn làm ở ngân hàng nào đây?

Thực tập không quan trọng lắm đâu bạn ạ, như trường tớ không có thực tập đây mà t vẫn đi làm ngon ơ. Quan trọng là bạn ra trường làm việc ở đâu. Không biết bạn là con trai thì có thích làm mấy vị trí back không.T cũng bằng giỏi và đang làm back HO (NHCP nhỏ thôi) nhưng theo t thấy giỏi cũng như khá, quan trọng là trong vòng phỏng vấn bạn thể hiện như thế nào. Có mấy chị trường tớ cũng bằng giỏi, điểm cao ngất ngưởng hơn cả tớ nhưng pv xong thì out hết, có thể họ học trên sách vở rất pro nhưng khi truyền đạt thì chưa tốt. Tất nhiên với những vị trí này hoặc là bạn phải có kinh nghiệm hoặc kiến thức thật chắc. Và chia sẻ thêm là khi pv thì nên tạo riêng cá tính (ko phải là quái tính) thì các anh chị pv sẽ có ấn tượng với cậu hơn.

Năm cuối rồi mà còn có tư tưởng "nên chọn NH nào để làm" thì nguy đấy. Bằng mình cũng suýt giỏi như bạn, mới ra trường là rải thảm CV khắp NH to nhỏ mà cũng trầy trật đến cái NH thứ 3 mới đậu.

Mới ra trường cứ đi làm đi đã, ngân hàng nào cũng được, sau đó rồi tính tiếp thi tiếp, chứ chưa ra trường đã nghĩ đến nơi nào ổn định ngay thì hơi thiếu tinh thần chiến đấu đấy.

Quan trọng ko phải bạn chọn ngân hàng nào để làm việc mà là bạn có duyên với ngân hàng nào. Ko phải cứ muốn là được. Mấy ngân hàng lớn thì phải chút may mắn chứ giỏi ko chưa đủ nhé. Ra trường rải truyền đơn hàng loạt thì mà nhiều khi chả đậu cái nào hết nhá. Tư tưởng của bạn còn màu hồng quá nhỉ? Nên tiềm hiểu thực tế nhiều hơn nhé.

Nếu ở Việt Nam chỉ có 1 trường đại học đào tạo về ngành ngân hàng.Số sinh viên ra trường bằng giỏi ít.Và e là 1 trong số ít những sv của trường đó.:D

Quan trọng ko phải bạn chọn ngân hàng nào để làm việc mà là bạn có duyên với ngân hàng nào. Ko phải cứ muốn là được. Mấy ngân hàng lớn thì phải chút may mắn chứ giỏi ko chưa đủ nhé. Ra trường rải truyền đơn hàng loạt thì mà nhiều khi chả đậu cái nào hết nhá. Tư tưởng của bạn còn màu hồng quá nhỉ? Nên tiềm hiểu thực tế nhiều hơn nhé.
nói thế, đấy là mặt bằng chung thế
nếu chủ top thuộc diện có quyền chọn thì sao :D

Nghe em nói thì có vẻ vẫn đang ở trên mây trên gió rồi. Bằng giỏi mấy trường top bây giờ nhiều như quân Nguyên ý. Học hành ở trường nói thật là không quan trọng lắm vì kiến thức ra trường xong cũng không dùng được nhiều và thực tế nó khác xa so với trên trường lắm.

Anh tốt nghiệp FTU với điểm tổng kết là 8,4 nhé (trộm vía chả học hành gì đâu nhưng cứ đến lúc thi là lên đồng). Sử dụng được 2 ngoại ngữ là Anh, Nhật. Ngoại hình khá và chơi thể thao tốt (tennis, bóng đá).
Vậy mà năm đầu tiên mới ra trường thi vào Maritime Bank (chương trình lãnh đạo trẻ), Vietinbank HO và Vietcombank HO. Cả 3 đều trượt nhe răng. Xong phải đi làm ở Chi nhánh nhỏ của 1 Ngân hàng TMCP, sau 1 năm quay lại thi VCB HO mới được.

Thông tin tuyển dụng của các NH bây giờ vẫn rất nhiều, chịu khó cập nhật website của Vietin, VCB và UB nữa. Hãy tìm hiểu thông tin cụ thể trước khi đặt ra một câu hỏi chung chung như vậy, chẳng ai biết tư vấn cho em như thế nào đâu.

Oh tuyệt quá! Đồng ý với bác hai chân hai tay...
du học về chắc gì xin được Bank huống gì học bằng giỏi nhỉ. CHảnh thấy ớn, vào được bank là mừng ùi... K hỉu sao nó đi chọn Bank.
Học bằng giỏi gì mà cập nhật thời cuộc k đến đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên