Mong các bậc tiền bối tư vấn giúp ạ !

em sắm cả váy lẫn quần luôn :D chịu khó đầu tư, chứ nghe nói Sacombank coi trọng ngoại hình lắm, em thực tập Sacombank Đà Nẵng nhưng chưa phân PGD, chỉ sợ trúng sếp khó, a/c hướng dẫn khó tính thui hehe. Em tưởng tượng ngày đầu tiên thực tập là vào phòng, chào các a/c một lượt rồi cười thiệt thiệt tươi - hết cảnh 1, qua cảnh 2- chắc em vô một xó nào đó ngồi ngó giang hồ làm việc :(
A thây sacombank sep dê tinh ma, yên tâm đi. Sacombank dn nam chung Vs văn phong khu vực, co ca pho tổng giám đốc ngôi đo, k ai ggiam khi tinh nhăn nho đâu :D
Chac la se về CN đo em, rui đi tăng cường cho pgd rui la về CN. A nghi thê. Ma cung k quan trong. Sacombank dn kd tốt nên mình cư thê ma theo phong trao thui. E học due ah.

hic, nếu vậy sợ vào môi trường gò bó, nhốt mình trong 4 bức tường 8 - 10 tiếng, chắc e chịu ko nổi
dạ, a nói chí phải hehe, thật ra lúc đi thi là hùa theo đám bạn thi cho vui, nên chép nguyên cái CV của con bạn vào, có biết thế nào là tư vấn thế nào là CVKH đâu, giờ lỡ rồi, an phận trong nhà vậy :( rất là buồn :((((((

A thây sacombank sep dê tinh ma, yên tâm đi. Sacombank dn nam chung Vs văn phong khu vực, co ca pho tổng giám đốc ngôi đo, k ai ggiam khi tinh nhăn nho đâu :D
Chac la se về CN đo em, rui đi tăng cường cho pgd rui la về CN. A nghi thê. Ma cung k quan trong. Sacombank dn kd tốt nên mình cư thê ma theo phong trao thui. E học due ah.
Dạ, em học DUE, Đại ka đang công tác ở đâu và làm ngân hàng nào mà biết rõ địa bàn Đà Thành thế :D:D:D

Mình cũng COCC mà ngoan vãi ra, còn mang quà tặng phòng nữa chứ, thế mà mấy thằng khốn nạn vẫn nói xấu sau lưng
Sao nghe đại ka ni nói chuyện sực nức mùi hận đời thế :D:D:D Pữa sau a tới phòng, quăng cặp cái đùng, chỉ tay một vòng " ta là con ông ..., tụi bây mà hó hé thì xác đinh -_- " cứ thế mà phát huy a ơi :D:D:D

phải giữ tiếng cho người nhà chứ, đâu phải COCC nào cũng thích cậy quyền đâu. Trong phòng anh mầy chỉ có 5/36 người biết. Như thế mới biết ai tốt ai xấu đc

phải giữ tiếng cho người nhà chứ, đâu phải COCC nào cũng thích cậy quyền đâu. Trong phòng anh mầy chỉ có 5/36 người biết. Như thế mới biết ai tốt ai xấu đc
Em nói giỡn mà, a nghiêm túc quá :D:D:D:D a đang luyện skill thanh niên nghiêm túc à :v từ đầu chí cuối, em thấy a nói chuyện rất ư là thổi ra băng :D:D:D:D

à đúng rồi, có cái này em rất là thắc mắc, làm ngân hàng thì có cần giỏi tiếng anh không nhỉ ?

Dạ, em học DUE, Đại ka đang công tác ở đâu và làm ngân hàng nào mà biết rõ địa bàn Đà Thành thế :D:D:D
A cũng co 3.5năm ơ due.mai la tron 2năm pp due :D. Ra trương xong la a pp da nẵng luôn :D
Lúc tối họp tổng kết CN,,thấy các sep bao la DN kinh lắm.đứng đầu sacombank bắc trung bô. Ma a thây sô lieu cua các pgd cua dn cung mạnh thật.

à đúng rồi, có cái này em rất là thắc mắc, làm ngân hàng thì có cần giỏi tiếng anh không nhỉ ?
Nếu giỏi thi qua tốt. Chư a thi 5lần mới đạt dc cai chuẩn đầu ra của due :D may ma lần 5, anh dung nam nhân kê mới qua dc :v k thi toi mất 1học ky :)

Em vừa đậu chương trình thực tập sinh, qua tết là bắt đầu thực tập rồi, mà em hoang mang quá, không biết nên ứng xử thế nào ( chẳng lẽ cứ lẽo đẽo theo người ta hỏi hang nê :v), rồi con mấy cái sản phẩm nữa ( nhìn vô phát là hoa cả mắt chóng cả mặt :D:D:D ) vậy làm sao để nắm được mấy cái sản phẩm ấy để tư vấn cho khách hàng ạ, em đang nghĩ sẽ mở cho mình một vài sản phẩm cần thiết, cảm nhận ưu điểm rồi tư vấn, nhưng sinh viên mà tiền đâu mà mở cả ghe thẻ, cả ghe sản phẩm. Thật ra ngân hàng không phải chuyên ngành của em, và trước đây em ghét cái nghề này nữa á, nhưng dòng đời đưa đẩy thế nào, em lại thi vào ngân hàng :D:D:D, và sau chuyến đào tạo em càng thích nghề này thật sự cảm thấy rất hào hứng. Mong các bậc tiền bối tư vấn cho hậu sinh với ạ :D:D:D
Lang thang thế nào lại vô đúng cái top này. Hồi xưa chị cũng thực tập ở Sacom ĐN nè bé. Cũng DUE lun. Mà hồi đó chị học có 3.5 năm nên mấy người đi thực tập cùng ít lắm. Toàn trường mình ko à. Hồi đó ngu ngơ chẳng biết gì, thấy đi thực tập chán òm, ko đc làm j cả. Chị thực tập ở phòng hỗ trợ, mảng ttqt. Chẳng đc làm j cả, chỉ có khi nào mấy chị rảnh thì nc phiếm thôi. E thực tập ở vị trí tư vấn thì sẽ đc tiếp xúc vs KH nhiều rồi, hình như là ngồi dưới sảnh lun. Kinh nghiệm giai đoạn đầu là cứ ngồi nghe mấy ac nc vs KH đã, quan sát xem họ nc thế nào, lời nói cử chỉ ra nào. Họ tư vấn sp j thì e lên web của NH ấy, xem sp đó nó ra sao. Khi nào họ rảnh thì mới nhờ họ chỉ thêm cho ít. Gặp KH nhiều, mấy ac đó ko tiếp hết e cũng nên chủ động chào hỏi, tư vấn thêm cho họ. Nói chung là cố gắng tạo ấn tượng tốt. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên