Mong các bậc tiền bối tư vấn giúp ạ !

ukita

Thành viên
Em vừa đậu chương trình thực tập sinh, qua tết là bắt đầu thực tập rồi, mà em hoang mang quá, không biết nên ứng xử thế nào ( chẳng lẽ cứ lẽo đẽo theo người ta hỏi hang nê :v), rồi con mấy cái sản phẩm nữa ( nhìn vô phát là hoa cả mắt chóng cả mặt :D:D:D ) vậy làm sao để nắm được mấy cái sản phẩm ấy để tư vấn cho khách hàng ạ, em đang nghĩ sẽ mở cho mình một vài sản phẩm cần thiết, cảm nhận ưu điểm rồi tư vấn, nhưng sinh viên mà tiền đâu mà mở cả ghe thẻ, cả ghe sản phẩm. Thật ra ngân hàng không phải chuyên ngành của em, và trước đây em ghét cái nghề này nữa á, nhưng dòng đời đưa đẩy thế nào, em lại thi vào ngân hàng :D:D:D, và sau chuyến đào tạo em càng thích nghề này thật sự cảm thấy rất hào hứng. Mong các bậc tiền bối tư vấn cho hậu sinh với ạ :D:D:D

Em vừa đậu chương trình thực tập sinh, qua tết là bắt đầu thực tập rồi, mà em hoang mang quá, không biết nên ứng xử thế nào ( chẳng lẽ cứ lẽo đẽo theo người ta hỏi hang nê :v), rồi con mấy cái sản phẩm nữa ( nhìn vô phát là hoa cả mắt chóng cả mặt :D:D:D ) vậy làm sao để nắm được mấy cái sản phẩm ấy để tư vấn cho khách hàng ạ, em đang nghĩ sẽ mở cho mình một vài sản phẩm cần thiết, cảm nhận ưu điểm rồi tư vấn, nhưng sinh viên mà tiền đâu mà mở cả ghe thẻ, cả ghe sản phẩm. Thật ra ngân hàng không phải chuyên ngành của em, và trước đây em ghét cái nghề này nữa á, nhưng dòng đời đưa đẩy thế nào, em lại thi vào ngân hàng :D:D:D, và sau chuyến đào tạo em càng thích nghề này thật sự cảm thấy rất hào hứng. Mong các bậc tiền bối tư vấn cho hậu sinh với ạ :D:D:D
việc đầu tiên vào là mời cả phòng đi nhậu thui e :D

lại nhớ đến cái thằng mới vào phòng mình, mỗi buổi nó ra chỗ mình 1 lần hỏi anh có việc gì cho e làm hok ... vãi lệ rơi. Cứ từ từ rồi sẽ có việc

việc đầu tiên vào là mời cả phòng đi nhậu thui e :D
Gì chứ bia thì em bó tay anh ơi :p, nhưng sau khi nghe anh PGD kể (trong khóa đào tạo) nguyên văn " một hôm, tui mới dẫn đệ tử của tui đi nhậu, ai ngờ nó uống một chai xong ngồi ôm khách mà khóc bù lu bù loa, đã thế còn ôm cứng ngắc gỡ không ra luôn " từ ngày đó em bắt đầu luyện uống bia :D:D:D, nhưng mà quất một chai là run cẳng à =))) mấy thằng bạn em khuyên, mỗi ngày mày làm một lon thì cứ gọi là lên đô =))))
Ngoài ra em có một sở thích đặc biệt là thích uống cà phê, và trùm cà phê một mình ( cũng nhờ vậy mà em quen được đến mấy anh chủ quán à :D ) mà anh nghĩ thói quen đó có giúp ích gì trong công việc không nhỉ :v ít pữa đi làm rồi, không được ra quán ngồi, chăc buồn lắm đây :rolleyes:

lại nhớ đến cái thằng mới vào phòng mình, mỗi buổi nó ra chỗ mình 1 lần hỏi anh có việc gì cho e làm hok ... vãi lệ rơi. Cứ từ từ rồi sẽ có việc
Rút kinh nghiệm, em sẽ không hỏi câu đó hehe, mà từ từ sẽ có việc thì cụ thể nó là việc gì hả a

Lo j chú. Cư nắm sơ sơ lãi vay lãi gửi, phí phạt rồi tung chưởng chém gió thôi.
Lên mây bữa đầu, k cần lam j ca( vi co biết quái j đâu ma làm, lam bừa, nói bừa, sai cái la toi ), cư tập trung nghe va học cách tư vấn, thẩm đinh cua mây a/c.
Kiếm 1sư phu rồi đi theo phu viec nữa la tốt nhất.
Nếu rảnh nữa thi đọc tai liệu ve quy trinh cấp tin dung, đinh gia tai san, xư ly nơ, chinh sách tin dung...đại loại la thê. No se co ích trong việc chém gio Vs nhưng người trong phòng, va cung giúp mình biết vi sao Cv.kh ho làm như vậy (ma k phải làm kiêu khác)

Lo j chú. Cư nắm sơ sơ lãi vay lãi gửi, phí phạt rồi tung chưởng chém gió thôi.
Lên mây bữa đầu, k cần lam j ca( vi co biết quái j đâu ma làm, lam bừa, nói bừa, sai cái la toi ), cư tập trung nghe va học cách tư vấn, thẩm đinh cua mây a/c.
Kiếm 1sư phu rồi đi theo phu viec nữa la tốt nhất.
Nếu rảnh nữa thi đọc tai liệu ve quy trinh cấp tin dung, đinh gia tai san, xư ly nơ, chinh sách tin dung...đại loại la thê. No se co ích trong việc chém gio Vs nhưng người trong phòng, va cung giúp mình biết vi sao Cv.kh ho làm như vậy (ma k phải làm kiêu khác)
Cảm ơn a đã chia sẻ :D và còn gì nữa không a, mong a chia sẻ thêm ạ :D, nhưng cho tại hạ đính chính chính, tại hạ là gái ạ! :v hèn chi cái anh smart banker lại bảo em mời nhậu, hóa ra mọi người tưởng em là boy hehe, nhưng mà nói đến đây cũng thấy buồn ghê, trên fb ấy, em cứ vô chỗ lạ chém gió tào lao một thôi một hồi là giang hồ cứ có một câu " Ủa ukita là gái hả :v "

E thuc tập vi tri j thê. A thấy co ngươi pho tô giúp là đã nhất rồi. A k nghi đo la lam phiền đâu.
Ma quan trong nữa la kiem dc càng nhiều khách hàng thi càng dc moi ngươi yêu quy :D
Va nếu co điều kiện thi nên co đồng phục như của nv ngân hàng (mặc đồng phục giúp e tư tin hơn trong giao tiếp Vs khách, va khach cung tin tưởng mình hơn)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên