Môi trường làm việc tại ngân hàng Citibank?

Xin chào các bác,
Do em đang có 1 công việc khá tốt, lương ổn ,cv nhàn mà giờ bên citibank gọi đi pv vị trí Universial banker. Không biết bác nào có kih nghiệm làm việc tại ngân hàng này có thể vào đây trao đổi để em và mọi người tham khảo?
Thanks các bác nhiều nhiều!

Mình cũng đang quan tâm đến bank này nhưng bank này có vẻ kén người lăm, bằng cấp toàn phải dĩnh đến nước ngoài thôi, nên nếu có appy chắc cũng khó với mình, bạn nào có kng thi bank này thì share nhé

Nó là vị trí Universal Banker, không cần bằng cấp nước ngoài hay phải học siêu cỡ người ngoài hành tinh đâu, sales là được ko cần phải bằng cấp nhiều. Nghỉ nhiều lắm, nên cân nhắc trước khi vào. Good luck

Nó là vị trí Universal Banker, không cần bằng cấp nước ngoài hay phải học siêu cỡ người ngoài hành tinh đâu, sales là được ko cần phải bằng cấp nhiều. Nghỉ nhiều lắm, nên cân nhắc trước khi vào. Good luck
chị ơi em thích ngân hàng này lắm nhưng hình như hà Nội ko có bank này đúng ko ạ. Với cả sao em chẳng thấy nó đăng tuyển bao giờ ấy ạ. CHị có thể cho em biết là ngày xưa chị ứng tuyển như thế nào ko ạ?

chị ơi em thích ngân hàng này lắm nhưng hình như hà Nội ko có bank này đúng ko ạ. Với cả sao em chẳng thấy nó đăng tuyển bao giờ ấy ạ. CHị có thể cho em biết là ngày xưa chị ứng tuyển như thế nào ko ạ?
Ở Việt Nam Citibank chỉ có duy nhất 2 chi nhánh: 17 Ngô Quyền, Hà Nội và 115 Nguyễn Huệ, Q1 HCM thôi em ah.
Thông thường quy trình apply sẽ là: nộp CV - phỏng vấn qua điện thoại - test - phỏng vấn trực tiếp!
Trang chủ của Citibank Việt Nam hem có mục "tuyển dụng". Thường họ sẽ đăng tin tuyển dụng qua một số website tuyển dụng thôi, như UB nhà mình, Vietnamwork..

Ở Việt Nam Citibank chỉ có duy nhất 2 chi nhánh: 17 Ngô Quyền, Hà Nội và 115 Nguyễn Huệ, Q1 HCM thôi em ah.
Thông thường quy trình apply sẽ là: nộp CV - phỏng vấn qua điện thoại - test - phỏng vấn trực tiếp!
Trang chủ của Citibank Việt Nam hem có mục "tuyển dụng". Thường họ sẽ đăng tin tuyển dụng qua một số website tuyển dụng thôi, như UB nhà mình, Vietnamwork..
Thế ạ. Em cảm ơn ạ. Mà anh/chị ơi cho em hỏi là: Hiện tại em đang là SV năm cuối của trường KTQD, nếu em muốn ứng tuyển vào ngân hàng thì có đc ko ạ (em chưa có bằng tốt nghiệp, chắc tầm tháng 10 nawmnay có ). Với cả, em hỏi thêm là em đc gọi đi phỏng vấn NV QHKH của ACB rồi, nhưng em cũng chưa có bằng TN nốt thì em có bị đuổi về hôm em đi pv ko ạ? Em cảm ơn ạ!

Thế ạ. Em cảm ơn ạ. Mà anh/chị ơi cho em hỏi là: Hiện tại em đang là SV năm cuối của trường KTQD, nếu em muốn ứng tuyển vào ngân hàng thì có đc ko ạ (em chưa có bằng tốt nghiệp, chắc tầm tháng 10 nawmnay có ). Với cả, em hỏi thêm là em đc gọi đi phỏng vấn NV QHKH của ACB rồi, nhưng em cũng chưa có bằng TN nốt thì em có bị đuổi về hôm em đi pv ko ạ? Em cảm ơn ạ!
Hỏi thế nè là hơi nhầm topic roài, Admin delete bài mất! :D
Làm ở Citi sẽ theo giờ hành chính, hồ sơ cũng cần đủ bộ - cả bằng, bảng điểm. Tất nhiên cũng có một số trường hợp ngoại lệ, có thể đc "đặc cách" hay thay thế bằng Giấy CN tốt nghiệp tạm thời.
Thông thường khi đi phỏng vấn cũng chưa cần mang đầy đủ hồ sơ đâu, khi nào có quyết định chính thức sẽ yêu cầu.
Anh chưa thi ACB lần nào nên chưa tỏ lắm, em chịu khó vô topic của ACB để tham khảo nhé! Gooluck!

Hỏi thế nè là hơi nhầm topic roài, Admin delete bài mất! :D
Làm ở Citi sẽ theo giờ hành chính, hồ sơ cũng cần đủ bộ - cả bằng, bảng điểm. Tất nhiên cũng có một số trường hợp ngoại lệ, có thể đc "đặc cách" hay thay thế bằng Giấy CN tốt nghiệp tạm thời.
Thông thường khi đi phỏng vấn cũng chưa cần mang đầy đủ hồ sơ đâu, khi nào có quyết định chính thức sẽ yêu cầu.
Anh chưa thi ACB lần nào nên chưa tỏ lắm, em chịu khó vô topic của ACB để tham khảo nhé! Gooluck!
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ!

Trước đây mình cũng từng làm ACB, được nợ bằng đấy, chỉ yêu cầu có giấy tốt nghiệp tạm thời. Mà ai bảo Citi k có page career :). Các ngân hàng Ngoại tại VN đều có page career nhé. Nhưng sẽ là global career . Nếu là citi cứ vào trang chủ của Vietnam, vào phần career, sau đó sẽ được refer sang global page. Chọn Vietnam là được .

Mình ứng tuyển online vị trí credit; marketing tại citibank lâu rồi. Ngày hôm qua được gởi đường link bài test và trả kết quả liền sau khi hoàn thành bài test. Như vậy, khoản bao lâu thì mình được gọi phỏng vấn vậy? mà công việc bên mãng đó chủ yếu là gì vậy bạn? mình không có bạn bè bên citibank nên cũng chưa biết được môi trường tại citibank hcm như thế nào? bạn tư vấn giúp mình nha. thanks

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên