Mình đã rời khỏi Ngân hàng ntn :'(

Kể làm gì, chừng nào hỏi thì kể. :))

Zậy là bác kinh sờ nghiệm hơn em rồi, có lần em bị gf hỏi, em cũng thú thật việc đi với Khách hàng và cũng ba cái chuyện đàn ông đi nhậu với nhau...thế là bị gf giận 1 tuần cơ đấy. Giờ thì rút kinh lấy nghiệm giấu được là cứ giấu :))

Zậy là bác kinh sờ nghiệm hơn em rồi, có lần em bị gf hỏi, em cũng thú thật việc đi với Khách hàng và cũng ba cái chuyện đàn ông đi nhậu với nhau...thế là bị gf giận 1 tuần cơ đấy. Giờ thì rút kinh lấy nghiệm giấu được là cứ giấu :))

Mấy cái chuyện bậy bạ của đàn ông con trai thì lôi ra nói làm gì, anh toàn nói là tăng 2, tăng 3 đi nhậu hoặc karaoke tiếp thôi. :))

Chuyện nhậu nhẹt trong NH các em nữ tránh được bi nhiêu thì tránh, chứ lỡ để các sếp biết mình cũng uống được kha khá, là y như rằng tiệc tùng của khách nào cũng xách theo, rồi giao lưu thể thao, sinh nhật chi nhánh bạn ... nói chung là đủ các thể loại tiệc lớn tiệc nhỏ. Mà đã mang tiếng rồi là khó tránh lắm à, tìm cớ thoái thác cũng khó, mà con gái trong lĩnh vực nhậu nhẹt thì về trước mắt hay lâu dài cũng đều nguy hiểm hết á!:(

Lâu nay toàn thấy các anh chị lập topic mình đã vào bank như thế nào, giờ mới có topic mình đã rời khỏi bank như thế nào :))
Chúc mừng chị chủ thớt đã thoát khỏi nơi thị phi, ồn ào kia.

Công việc nào thấy yêu thích, vui vẻ, gắn bó được thì làm, cần phải làm việc kiếm tiền nhưng danh dự là cái quan trọng, còn đã đi làm mà cứ thấy căng thẳng, bị nhòm ngó, lại còn nhậu nhẹt, bia rượu, sếp sở khanh, môi trường làm việc lộn xộn thế kia thì vote cho chủ thớt nghỉ luôn cho khỏe, tìm việc khác.

Cho em kính ông sếp của chị 1 sự khinh thường sâu sắc :))

cũng chính vì mấy thằng sếp như vậy chỉ biết ăn nhậu để kí hợp đồng thì làm quái nào khong có nợ xấu bạn đừng lo cái kiểu làm ăn ăn nhậu là chính gái gú cũng là chính của mấy thằng sếp đó thì sớm muộn cũng vào tù mà ngồi thôi. chia sẻ với bạn làm ngành nào nó cũng có cái cực khổ cho nên bạn hãy tiếp tục thi vào những ngân hàng khác bạn chúc bạn tìm được môi trường làm việc ngân hàng đúng nghĩa

Đọc được bài của bạn mà mình tức tốc lập nick vô để cmm \:D/. Mình cũng đã từng thực tập ở NH này rồi nhưng ko phải dạng tiềm năng, chỉ là thực tập viên bình thường nên mình hiểu cảm giác của bạn. Mình không ở chi nhánh mà chỉ ở phòng giao dịch thôi nên cũng không có nhiều chuyện đáng nói như bạn. Nhưng đặc điểm ở NH này là hầu như tuyển gái xinh, cứ nhìn dàn cổ vũ đá bóng của các chi nhánh hằng năm sẽ thấy :D ( đồng phục cổ vũ rất chi là chịu chơi ). Tính mình cũng rất trầm, ít nói mặc dù rất có khoa ăn nói, thời gian mình thực tập mình chẳng nói chuyện với ai, cứ ngồi miết từ đầu buổi tới cuối buổi, ai sai gì thì làm, không thì thôi. Trc đây mình rất thích được làm NH, nhưng sau khi thực tập và nhìn thấy bạn bè mình đi làm ( không fai làm trong NH ) thì mình mới nhận ra công việc NH không phù hợp với mình. Thực sự nếu ai đã từng làm NH hoặc đã từng ở trong môi trường này thì sẽ hiểu, nữ làm NH không phải chuyện đơn giản. Nếu bạn nữ nào thích làm NH thì việc đầu tiên là nên tự hỏi bản thân là mình có thực sự phù hợp vs môi trường đó không. Vấn đề không phải là có năng lực hay không mà là cv đó có thật sự phù hợp vs con người và tính cách mình hay không. Muốn làm tốt thì phải có đam mê và thích thú, chứ làm việc mà cái kiểu xìu xìu ển ển, làm cho có rồi tới tháng nhận lương thì tốt nhất nên ở nhà. Câu chuyện của chủ topic cũng coi như 1 bài học kinh nghiệm cho mọi người tham khảo....;) Nhớ lại, thời gian thực tập đáng nhẽ ra là 4 tháng nhưng mình chỉ thực tập được đúng 1 tháng 30 ngày là mình xin nghỉ. Ai hỏi gì ai chửi gì cũng không cần biềt. Haizzz ! Âu cũng là cái số....

mình học ngân hàng, thực tập ở ngân hàng, tốt nghiệp xong cũng vẫn chỉ thik ngân hàng thôi, chỉ toàn vác CV đi nộp ngân hàng. phỏng vấn, thi, thử việc xong rồi cũng chạy mất cả dép. dơn giản chỉ một điều là, làm rồi mới biết, bản thân mình thực sự ko hợp vs công việc đó môi trường đó. mình cũng khá trầm, ngại xã giao trên bàn nhậu, uống rượu thì ko đến nỗi nh uống bia thì cực kém, khổ nỗi phòng mình chủ trương bia cho đc nhiều :( may là sếp cũng chẳng đến nỗi như sếp của bạn. nh mà con gái làm tín dụng mà non tay và trầm như mình thì khó mà sống lâu đc. nên tự biết mà xin nghỉ thôi.
dù sao ngồi ở phòng tín dụng toàn nam nên thấy đc các anh ý nhường khá nhiều. chứ bên GDV, thấy bạn mình bảo kèn cựa nhau ghê lắm :( mấy chị mình thân hồi còn đi thực tập cũng mấy lần tâm sự là áp lực kinh khủng :(
h ra ngoài làm trái ngành nh chẳng thấy tiếc tẹo nào, nhớ hồi pv anh trưởng phòng hỏi học mấy năm ngân hàng thế h chuyển sang làm cái này có thấy tiếc ko, mình tự cảm thấy ko tiếc, thời buổi này biết càng nhiều càng tốt, cái j cũng phải biết thì mới khá đc. ko tiếc :) h công việc đơn giản, lương lậu bt, phù hợp vs bản thân, lại có thời giản để làm thêm những việc mình thik, cũng kiếm thêm đc kha khá ^^ chúc bạn sớm tìm đc công việc phù hợp nhé ^^

uh, chính xác á bạn. Mình vào đấy, nghe mấy chị tâm sự cũng muốn nghỉ lắm r, mà nghỉ ko biết làm gì, thấy làm mà cực gì đâu. BỮa có chị làm chỗ mình, con sốt cao tới nỗi phải vào bv nằm, c xin nghỉ 1 buổi mà sếp cằn nhằn này nọ, cuối cùng phải vội vàng chạy lên đi làm, thấy tội gì đâu. Bây h mình cũng cb đi pv ở cục thuế đây, mà chưa học đc gì hết, bạn có tài liệu nào ko ? chỉ mình vs :D

- - - Updated - - -

À, lúc đó mình thi tuyển vào nên khi đậu vào cũng phỏng vấn sơ sơ về bản thân chứ ko có hỏi về chuyên ngành nên mình cũng ko rõ khi xét tuyển thì phỏng vấn như thế nào, nếu bạn cần tài liệu về các sắc thuế thì mình gởi cho, nhưng theo mình thì bạn nên nắm được tinh thần của các luật thuế trong thông báo tuyển dụng yêu cầu, học cái gần gần hoặc mới nhất thôi, những luật nào đã đc sửa đổi bổ sung và thời gian hiệu lực,... bạn cần thì để lại email mình chuyển cho.

Các bạn nên đọc cho kỹ rồi hẵng kết luận. Bạn ấy nói là trong công việc thì bạn ấy làm rất tốt chứ không phải là không hết mình.

Vấn đề ở đây là văn hóa ăn nhậu và những "câu chuyện tế nhị chốn công sở", bản thân các bạn nam thì cho dù có nhậu nằm chết tại bàn cũng chẳng sao vì đằng nào cũng sẽ có người chở về hoặc gọi taxi dùm. Nhưng các bạn nữ thì luôn là vấn đề nhức đầu muôn thuở, bản thân mình có bạn gái hoặc vợ làm ở nơi mà sếp suốt ngày ép đi nhậu hoặc đi những nơi mang nhiều tính riêng tư thì cũng tìm cách chuyển chỗ làm ngay. Bởi vì rất đơn giản: Mình là đàn ông nên mình hiểu bản chất của đàn ông. :))

E rất thích câu " mình là đàn ông nên mình hiểu bản chất của đàn ông " .cảm ơn a nhé :)

- - - Updated - - -

Chuyện nhậu nhẹt trong NH các em nữ tránh được bi nhiêu thì tránh, chứ lỡ để các sếp biết mình cũng uống được kha khá, là y như rằng tiệc tùng của khách nào cũng xách theo, rồi giao lưu thể thao, sinh nhật chi nhánh bạn ... nói chung là đủ các thể loại tiệc lớn tiệc nhỏ. Mà đã mang tiếng rồi là khó tránh lắm à, tìm cớ thoái thác cũng khó, mà con gái trong lĩnh vực nhậu nhẹt thì về trước mắt hay lâu dài cũng đều nguy hiểm hết á!:(
chính xác c ơi:'(. Con gái mà nhậu nhẹt hoài là nguy hiểm lắm lun

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back